Thảo Luận Chung Cho em hoi ve thay ma thang dia

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Bác nên đến các TT bảo dưỡng Ford,(em ở ĐN nên ko rành địa chỉ cụ thể ở SG)
Nên thay má thắng cả 4 bánh ,nếu cần dớt lại 4 dĩa luôn cho đều ,nói thợ kiểm tra toàn bộ hệ thống( bơm,phốt,ống dẫn ...) sau đó cân chỉnh 4 bánh thắng cho đều ,ko đều sẽ bị "bê" xe khi thẵng .
Bác nên xử lý triệt để vì hệ thống thắng ảnh hưởng trực tieesp đến sự an toàn khi lưu thông !
Sặc! Giá bộ má thắng sau trong Ford giá 2tr2.
E ra bác PHONG NGUYEN thay hàng Nhật giá 700k.
Vớt đĩa thắng trong Ford tính 400, ngoài đó tính 200.
Công thay và vệ sinh Ford tính 400, ngoài đó tính 200

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Sặc! Giá bộ má thắng sau trong Ford giá 2tr2.
E ra bác PHONG NGUYEN thay hàng Nhật giá 700k.
Vớt đĩa thắng trong Ford tính 400, ngoài đó tính 200.
Công thay và vệ sinh Ford tính 400, ngoài đó tính 200
Vấn đề là thiết bị căn chỉnh nha bác,gara ngoài biết chắc là bảo đảm ko ,cái thắng ảnh hưởng tới sinh mạng !
Những thứ ko quan trọng như bình,bóng đèn,vỏ...em vẫn ra ngoài mờ !

• Like
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Tuỳ gara nhá lão già! Nhiều gara thợ làm còn ngon hơn trong háng
Éo ẹ, đồ For mắc bỏ mịa ... !
Mờ ở Vn ,chỗ nào ngon tí là nó chảnh ,chém,chờ đợi mất thì giờ...ăn bát cháo chạy ba quãng đồng ! Tui chơi chính háng ngon hơn !:3dcuoi:

• Like
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Éo ẹ, đồ For mắc bỏ mịa ... !
Mờ ở Vn ,chỗ nào ngon tí là nó chảnh ,chém,chờ đợi mất thì giờ...ăn bát cháo chạy ba quãng đồng ! Tui chơi chính háng ngon hơn !:3dcuoi:
Đại gia có khác!
Nhưng mà thèm tiết canh Dzịt qué! :3dcuoi:

• Like
Reactions: Lam Giang
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Vào hãng lúc nào chả mắc. Em cũng mới thay má phanh và vớt đĩa bên Phong Nguyễn. Giá tốt, rất hài lòng, hehe.

• Like
Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Em thì ko rành về ford Everest nhưng đang chạy con là FLS 1.8 đã thay bố thắng hết 4 bánh, vì các bánh ko mòn giống nhau và ko phải hết bố thắng nó mới kêu mà là do bố vẫn còn nhưng bi chai bố nó cũng kêu các bác ạ. Kinh nghiệm sau 2 lần thay bố là thay đồng loạt theo cặp trước hoặc sau vì đã thay thì thay cho nó cân đối. Tiện thể ktra vệ sinh và tra dầu thắng luôn.
Hôm bữa em thay 2 bánh trc xong ngon lành, chạy 3 tháng sau thấy thắg sau kêu thay tiếp 2 bánh sau dù vẫn còn nhưng tiện làm một lần cho nó yên tâm. Nhưng điều chú ý là kthuật ko để ý vsinh cùm thắng nên nhiều khi lâu nó bị nước, cát, đất bám vào gây kẹt đó các bác. Mấy a kthuật trẻ ép thế nào cũng ko vào. Mãi sau sư phụ đến ktra mới phát hiện ra. Tổng thiệt hại cả công là 430k 2 cặp trước và 430k 2 cặp sau ạ.

• Like
Tập Lái
25/11/16
15
1
3
Các bác cho em hỏi chút về phanh sau tăng trống ạ. Khi em kích xe lên, dùng tay quay thử bánh thì thấy vòng quay bánh có một điểm bị cạ bố (hơi sượng một chút thôi) không trơn tru lắm, như vậy có ổn không ạ? Tại em mới rước vợ 2 chưa có kinh nghiệm ạ! Cảm ơn trước!