Thảo Luận Chung Cho em hoi ve thay ma thang dia

Hạng B1
5/11/14
70
35
18
41
Em không rành về xe, xe em chạy nó kêu xẹt xẹt do mòn má đĩa gì đó. Thợ chuyên ô tô tải bảo thắng bên phụ thì mòn hết, thắng bên tài thì còn ít. Các bác cho em hỏi mình nên thay 1 bên hay thay cả 2 bên, chi phí thay tầm bao nhiêu tiền? Thợ chuyên ô tô tải thì làm có an tâm không? Nếu không thì nên thay ở garage uy tín nào? Sẵn em muốn căn chỉnh 4 bánh xe, vệ sinh hệ thống lửa, lọc gió luôn thì mất tầm bao nhiêu tiền ạ? Thông tin xe em là Ford Everest, em ở TP.HCM. Chân thành cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Bác chủ nên thay cả 2 bên luôn, nếu dĩa thắng bị sọc nhiều thì nên mài lại dĩa thắng. Thắng dĩa dễ thay & căn chỉnh hơn tang trống. Thông thường trên đầu má thắng dĩa có 2 thanh thép nhỏ để cảnh báo hết bố (nghe tiếng kêu rít). Chi phí cụ thể thì tui khong rành F.E nhung cũng chả đáng bao nhiêu

Hạng B1
5/11/14
70
35
18
41
Bác chủ nên thay cả 2 bên luôn, nếu dĩa thắng bị sọc nhiều thì nên mài lại dĩa thắng. Thắng dĩa dễ thay & căn chỉnh hơn tang trống. Thông thường trên đầu má thắng dĩa có 2 thanh thép nhỏ để cảnh báo hết bố (nghe tiếng kêu rít). Chi phí cụ thể thì tui khong rành F.E nhung cũng chả đáng bao nhiêu
Cám ơn bác. Cũng may là chưa bị sọc. Kêu cả ... tháng trời. Tội cái là em ko rành xe.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Từ ngày trung tâm công nghệ hóa màu phát triển nên dĩa thắng cũng ít bị sọc
Ngày trước hay tán bố để tận dụng còn b giờ dán hoặc thay mới luôn vì phụ tùng dồi dào, giá dễ chịu

• Like
Reactions: Lam Giang
Hạng B1
5/11/14
70
35
18
41
Từ ngày trung tâm công nghệ hóa màu phát triển nên dĩa thắng cũng ít bị sọc
Ngày trước hay tán bố để tận dụng còn b giờ dán hoặc thay mới luôn vì phụ tùng dồi dào, giá dễ chịu
Vậy theo các bác là nên thay mới cho cả 2 bên luôn? Chi phí cụ thể cho cả phụ tùng và công thợ tầm bao nhiêu các bác?

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Đúng rồi bác, thay mới cả 2 bên gồm 4 miếng nhỏ hơn bàn tay, giá thì tui kg biết nhưng nhân công thì khoảng 1 giờ lao động
Trên này cũng nhiều bác bán phụ tùng & sửa chữa, nói chung rẻ hơn rất nhiều so với đại lý

• Like
Hạng B1
5/11/14
70
35
18
41
Đúng rồi bác, thay mới cả 2 bên gồm 4 miếng nhỏ hơn bàn tay, giá thì tui kg biết nhưng nhân công thì khoảng 1 giờ lao động
Trên này cũng nhiều bác bán phụ tùng & sửa chữa, nói chung rẻ hơn rất nhiều so với đại lý
Vâng. Em cám ơn bác
Nhân tiện cho em xin địa chỉ garage của bác nào chuyên sửa chữa ô tô trên diễn đàn OS luôn ạ. Cám ơn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Vâng. Em cám ơn bác
Nhân tiện cho em xin địa chỉ garage của bác nào chuyên sửa chữa ô tô trên diễn đàn OS luôn ạ. Cám ơn.
A ở khu vực nào sẽ tiện AE giới thiệu.

• Like
Hạng B1
5/11/14
70
35
18
41
A ở khu vực nào sẽ tiện AE giới thiệu.
Em ở khu vực Bình Chánh ạ. Tks bác.
Pt: phong nguyen, truóng95.......
Garage: Q2 H26; Q12: Z1, Vui; Hiệp bình chánh Auto911
các chỗ trên theo đánh giá của osờ OK.
Riêng tui chưa biết mặt các bác trên
Tks bác. Có cái nào bác đã thấy mặt chưa?