Tập Lái
20/1/07
2
0
0
xin các bác chỉ giáo cho em biết thêm là toy corona đời 93 máy 2.0 (kiểu đít bầu lớn) nếu máy zin,sơn zin,còn đẹp thì giá khoản bao nhiêu là hợp lý nhất? xe biển số tỉnh,và theo em được biết thì chủ mua cách nay 1 năm là 180t như vậy em mua lại bao nhiêu là vừa phải?. cho em hỏi thêm là máy 2.0 vậy đi đường trường có hao xăng dữ ko? 100km bao nhiêu lít xăng? vì xe đời hơi sâu nên ko biết độ bền ra sao? Phụ tùng thay thế có dễ tìm và giá rẻ ko? Xin các bác chỉ giáo cho em nhé,em thanks các bác rất nhiều.em ở Cần Thơ,em đã xem rất nhiều bài của các bác,em rất là nể phục kinh nghiệm của các bác và muốn học hỏi nhiều hơn nữa.

Hạng C
15/12/06
632
0
0
RE: cho em hỏi về toyota corona đời 93

Em có ông bạn chạy em này ( Xe Cty nhà nước biển 80B ), riêng về Toy thì Bác yên tâm về độ bền, tiết kiệm xăng, phụ tùng thay thế ..

Xe chạy đầm, cách âm tốt ... chỉ tội đời hơi thấp .

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

nhà E đang chạy chiếc này nè 52M 059.( hu hu !!), xe này trước đây hay gọi là đầu chúi đít béo , hàng châu âu, phun xăng điện tử,máy "nội đồng cối đá" , tiết kiệmnhiên liệu đến lạ lùng máy 2.0 nhưng chỉ khoảng 8 lít / 100km đường trường thôi , đa số xe đời này là dàn đồng đã xuống cấp,mục dàn chân ( không xuống mới lạ ) ,phuộc nhão ,dàn điện thỉnh thoảng hay hắt hơi chút đỉnh ,... ..nhưng xe này thợ từ gốc me cho đến ...Gagare Tam tiến đều sửa dể dàng ,phụ tùng dể mua như mua ...rau muống .
Nếu 180 T mà để luôn " biển số xanh 80B " thì cho E đăng ký mua trước nhe ( kèm chầu bia uống không nổi xin tha mới cho về !!)

Hạng C
15/12/06
632
0
0

To Bác Duy siena.

Xe Bác dtvt0000 hỏi tư vấn là xe khác, còn xe 80B này là của bạn em đang chạy mà có bán đâu ..

ơ ơ ..

[8|][8|][8|]

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@thanhld .Tưởng xe 80B biển xanh bán chứ ? chẹp chẹp , có xe này đi oách phải biết ,đời cô lựu cũng được , lở đậu bậy cũng hỏng sao ! tiếc quá !! heheheheh

Tập Lái
20/1/07
2
0
0

em mới 25 tuổi à,các sư huynh gọi em là em được rồi.
loại xe này đèn sau liền,cái đít nó dày chiều cao và bầu giống như fiat siena đời 2001 vậy,như bác Duy siena nói nhiên liệu tiết kiệm 8l/100km thì em quá kết,vì máy 2.0 đạp đi đường trường thì đã lắm,muốn qua mặt là đạp à,với lại thùng rộng,ngồi thoải mái lắm,với lại em thấy cái vỏ nó rất dày nhìn cứng cáp lắm,kiểu này các cơ quan dưới tỉnh thường dùng lắm vì kiểu cũng khá sang,để hôm nào em chụp vài tấm hình có kiểu tương tự gửi các sư huynh xem.anh nào chỉ dùm em cách post ảnh nhé.Chắc khoản cuối năm em trả ông bạn già 160t lấy luôn quá,các anh thấy có được ko?cho em ý kiến về giá của xe loại này nhiều nhiều nhé để em mua ko bị hố giá,thanks các bác đã quan tâm.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@dtvt0000.Vì trên OS để thể hiện văn hóa " high class "nên mọi người hay gọi nhau là " Bác" xưng "Em" chung chung vậy thôi ,chứ không gọi là mày tao tôi tôi tớ anh ,...thêm rắc rối .Còn khi nào offline "bác" có thể gọi bằng Anh hay Chú cũng được .
Còn giá cả đơn giản là bác cứ hỏi ai là "cò lái" mà bác biết sau đó cộng thêm vài "chai " thì lấy thôi , chứ người đang đi xe cũng đâu biết bao nhiêu mà bán .chỉ cần bác xem dàn nội , ngoại thất ,ron kiếng,...nói chung những cái "hàng theo xe " không thể mua mới được ,còn máy móc,đèn đuốc ( đời này đèn tối lắm ),dàn đồng ,..thì vô tư đi 5,10 chai là ken xà beng ngay !!

Chúc Bác sớm cưới vợ nhé

Last edited by a moderator: