Hạng B2
8/9/18
479
324
68
36
bây giờ thì vào đề : cc này chưa sổ vì HAGL chưa xây nhà trẻ ngay khu đất bên cạnh, đồng thời chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế đất đối với nhà nước, nên chưa làm dc sổ mà dự là còn lâu lắm vì HAGL hết tien rồi , hơn nữa cái đất xây nhà trẻ bên cạnh là kho thu mua phế liệu cũng đang xảy ra chanh chấp nên HAGL mượn cớ đó chây ỳ vụ xây nhà trẻ chứ thực tế là k còn tiền xây, thêm nữa Ban quản trị khu này lôm côm rút ruột 2% phí bảo trì và lạm quyền, nên khu này có giá rất rẻ mặc dù vị trí quá ngon, giờ thêm vụ không đầu này nữa chắc phải giảm mấy line nữa. nếu muốn mua đợi thêm vài tháng sẽ mua dc giá rẻ ,do tiếng lành đồn xa ấy mà !!
nói như bác là đất xây nhà trẻ ấy là trách nhiệm của HAGL ah.
chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế là có phải HAGL Tạm nộp thuế để đc xây dựng. còn lại là chờ số chính xác từ cơ quan chính quyền phải ko.

Hạng D
26/2/20
1.088
1.446
113
46
thứ nhất ngày xưa ( HATBinh khởi công 2012 thì đất và các thứ phải có từ lâu rồi) k như bây giờ là phải đầy đủ pháp lý hết mới dc xây và bán, thứ 2 chính xác là xây nhà trẻ là trách nhiệm của HAGL kiểu đổi đất lấy gì đó thì tôi k rõ, nhưng tôi là người đã có nhà ở thanh bình (nhưng đã bán gần 2 năm rồi) nên cái vụ sổ này cư dân có hỏi lên hỏi xuống kêu cứu các cơ quan này nọ nhưng chỉ đc biết là những gì tôi đã nói phía trên

Hạng D
12/11/14
1.350
1.705
113
đã trầm cảm , muốn tử tử thì xác xuất cc nào cũng có thể xảy ra cả.ở cc thì xác định vụ xui xẻo này trc đi.chỉ mong mấy bác trầm cảm, bi quan đừng chọn cc làm chỗ an nghỉ cuối cùng làm ảnh hưởng bao nhiêu cư dân, ra cầu phú mỹ mà nhảy cho mát!

• Like
Reactions: phannt
Hạng D
26/8/05
3.939
23.479
133
Lôi lên 1 chút . Không biết đã có sổ chưa nhỉ .
Căn 150m2 có nội thất mà giá chỉ tầm 4 tỷ là quá rẻ ......

Không biết có bác nào ở đây ko ạ ??
Giá quá ổn so với vị trí và tiện ích quanh đó.
Cơ mà, sao kg thuê mà mua làm gì!?
Thuê rẻ bèo. Mỗi tháng doi ra 1 khúc nếu đem tiền gửi NH.
Kg lẽ chờ lên giá!? Kg xuống thì thôi chứ lên gì mấy căn hộ kiểu này!

• Like
Reactions: phannt
Hạng D
15/11/07
2.538
11.069
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Giá quá ổn so với vị trí và tiện ích quanh đó.
Cơ mà, sao kg thuê mà mua làm gì!?
Thuê rẻ bèo. Mỗi tháng doi ra 1 khúc nếu đem tiền gửi NH.
Kg lẽ chờ lên giá!? Kg xuống thì thôi chứ lên gì mấy căn hộ kiểu này!
Khổ nỗi tâm lí đi thuê thì sẽ tạm bợ kiểu như chủ bán nhà xong chắc gì chủ mới cho thuê tiếp , rồi đồ đạc ko mua đủ do sợ sẽ tiếp tục dọn nhà nữa ...
Tóm lại kiểu thuê chứ ko mua dành cho người độc thân , hoặc vc trẻ chứ con cái đầm đìa mà cứ đi mãi tâm lý cũng ko ổn bác ạ

Hạng D
26/8/05
3.939
23.479
133
Khổ nỗi tâm lí đi thuê thì sẽ tạm bợ kiểu như chủ bán nhà xong chắc gì chủ mới cho thuê tiếp , rồi đồ đạc ko mua đủ do sợ sẽ tiếp tục dọn nhà nữa ...
Tóm lại kiểu thuê chứ ko mua dành cho người độc thân , hoặc vc trẻ chứ con cái đầm đìa mà cứ đi mãi tâm lý cũng ko ổn bác ạ
Anh cảm thấy thế thôi, chứ thực ra chả gì kg ổn cả. Người ta đòi thì dọn. Chục triệu và 2 ngày là xong. Ở căn khác cùng tòa cũng đc.
Quan trọng là tâm lý có tài sản.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
26/2/20
1.088
1.446
113
46
lay out xấu nhất và mất diện tích k sử dụng nhiều nhất là căn 150m, mặc dù view đẹp, chính vì vậy nên có giá đó, căn tôi đã bán chính là căn 150m, trước bán trầy trật mới ra giờ cũng tăng đc chút do giá nhà bây giờ khắp nơi tăng quá mà

Hạng D
15/11/07
2.538
11.069
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
lay out xấu nhất và mất diện tích k sử dụng nhiều nhất là căn 150m, mặc dù view đẹp, chính vì vậy nên có giá đó, căn tôi đã bán chính là căn 150m, trước bán trầy trật mới ra giờ cũng tăng đc chút do giá nhà bây giờ khắp nơi tăng quá mà
Bác có ở đấy ko ạ . Ngoài chuyện thiết kế nó cón khuyết điểm gì ko ạ ? Tiếng ồn từ tầng trênnhay dưới chẳng hạn

Hạng D
26/2/20
1.088
1.446
113
46
nói thật mua ở thì k phải nghĩ về giá so vị trí, mọi thứ còn lại ổn so tầm giá, cái ban công thì ai thích trồng cây thì ổn cả gần 20m2 thì phải, 2PN nhỏ thì nhỏ quá so với 150m, tiếng ồn thì k vì đường phía trước làm sao ồn bằng nguyễn hữu thọ khúc kênh tẻ dc