Tập Lái
29/6/14
27
587
78
43
www.saigonhd.com
Rồi ... tới đây e lại rối nữa rồi (mấy bác khác nói OK còn bác honda 67 lại nói không có lỗi), y chang lúc e search google luôn :3dchoctuc:

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Em hỏi mình có cái này thì đi tỉnh được không đó bác? Chứ không phải là lấy BKS (Biển số) lâu. Nghĩa là xe e có BKS + giấy hẹn thì đi tỉnh bị GT gọi vào có bị lỗi "không có giấy đăng ký xe" không? Em search thì toàn là đem luật ra nói không thôi (mà cái luật thì ... mỗi người hiểu mỗi kiểu), còn người tư vấn thì cũng hầm bà lằng, người nói được, người nói không :(
- Giấy hẹn trả chứng nhận đăng ký xe không thay thế giấy chứng nhận đăng ký xe --> trên giấy hẹn thường có ghi chú nội dung này, theo luật thì các giấy tờ xe cần phải mang theo và cung cấp cho csgt khi có yêu cầu cũng không có nêu loại giấy hẹn này.
- Giấy hẹn trả đăng ký xe không thay thế giấy chứng nhận đăng ký xe cho nên chiếc xe tại thời điểm trong giấy hẹn vẫn chưa được xem là có giấy chứng nhận đăng ký. Sau khi làm thủ tục đăng ký , chiếc xe đó có thể sẽ được cấp giấy chứng nhận đăng ký xe khi có hồ sơ hợp pháp, hợp lệ hoặc sẽ không có giấy chứng nhận đăng ký xe nếu thuộc loại không cho đăng ký (xe nhập lậu, cấm nhập, ..) hay thuộc loại cần điều tra (xe mất cắp, xe có hồ sơ gian lận, .) --> khi nào bác nhận được giấy chứng nhận đăng ký thì chiếc xe đó mới được xác nhận có giấy chứng nhận đăng ký.
- Nếu bị hỏi về đăng ký xe mà xuất trình giấy hẹn này, thông thường họ du di giải quyết nhưng chỉ áp dụng cùng địa phương đăng ký. Khi lưu thông khác địa phương thì tùy nơi và nếu căn cứ theo luật thì họ vẫn xử phạt được.

• Like
Reactions: Black Dragon
Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
Tình hình là em mới đổi con xe (2B thôi), tính tết này về Miền Tây chơi thăm bạn bè, ngặc nổi là do mua hơi trễ nên thứ 2 này mới có bảng số (cavet chắc qua tết) nên không biết là e có thể chạy chiếc xe mới có bảng số + giấy hẹn đưa cavet về miền Tây được không? Theo luật e có vi phạm gì không? Các bác có gì tư vấn e giúp vì e search google thì ra đủ kiểu hết :(. Cám ơn các bác nhé! :3dtanghoa:
Bác cứ chạy thoải mái đi Hà Nội hay SA PA chơi cũng được, xe oto cho giấy hẹn cả tháng chạy còn được huống chi 2 bánh bác ơi. Có điều đi cẩn thận nhé đừng như bác nào bảo cứ nhìn lên mà đi sụp ổ gà là tiêu đó hiiiiiiiiiiii

• Like
Tập Lái
29/6/14
27
587
78
43
www.saigonhd.com
- Giấy hẹn trả chứng nhận đăng ký xe không thay thế giấy chứng nhận đăng ký xe --> trên giấy hẹn thường có ghi chú nội dung này, theo luật thì các giấy tờ xe cần phải mang theo và cung cấp cho csgt khi có yêu cầu cũng không có nêu loại giấy hẹn này.
- Giấy hẹn trả đăng ký xe không thay thế giấy chứng nhận đăng ký xe cho nên chiếc xe tại thời điểm trong giấy hẹn vẫn chưa được xem là có giấy chứng nhận đăng ký. Sau khi làm thủ tục đăng ký , chiếc xe đó có thể sẽ được cấp giấy chứng nhận đăng ký xe khi có hồ sơ hợp pháp, hợp lệ hoặc sẽ không có giấy chứng nhận đăng ký xe nếu thuộc loại không cho đăng ký (xe nhập lậu, cấm nhập, ..) hay thuộc loại cần điều tra (xe mất cắp, xe có hồ sơ gian lận, .) --> khi nào bác nhận được giấy chứng nhận đăng ký thì chiếc xe đó mới được xác nhận có giấy chứng nhận đăng ký.
- Nếu bị hỏi về đăng ký xe mà xuất trình giấy hẹn này, thông thường họ du di giải quyết nhưng chỉ áp dụng cùng địa phương đăng ký. Khi lưu thông khác địa phương thì tùy nơi và nếu căn cứ theo luật thì họ vẫn xử phạt được.

Bác cứ chạy thoải mái đi Hà Nội hay SA PA chơi cũng được, xe oto cho giấy hẹn cả tháng chạy còn được huống chi 2 bánh bác ơi. Có điều đi cẩn thận nhé đừng như bác nào bảo cứ nhìn lên mà đi sụp ổ gà là tiêu đó hiiiiiiiiiiii

Bắt đầu rối ... :3dcuoigif: Chắc em đi luôn (lý do riêng nên e ko thể đi xe khách được), dù sao e chạy xe xưa giờ đàng hoàng, chậm rãi, mà GT miền Tây thì em nghe nói cũng đàng hoàng, ít bắt bậy bạ, chắc không có vấn đề. :3dbuonngu:

Hạng F
1/6/15
5.555
28.590
113
Ý bác là chỉ chạy được ở SG thôi, chạy về tỉnh mà bị thổi vào là dính lỗi "không giấy đăng ký xe"? :3dsohai:
Lỗi "biển số tỉnh" không phân biệt có giấy hay chưa nha bác, thấy lạ lạ ngoắc vô nắn gân nhau đó mà.

• Like
Tập Lái
7/12/15
49
53
18
Đúng theo luật thì giấy hẹn không thay thế dc giấy tờ xe. Mà bác chạy đàng hoàng, trang bị kiếng đầy đủ, chạy đúng tốc độ, đừng lấn tuyến này nọ thì chả có xxx nào rảnh mà bắt bác đâu. Xe ếch của e bị mất cavet mấy lần chạy đi tỉnh thường xuyên cầm tờ giấy hẹn cả tháng không kịp lấy cavet cũng có sao đâu. Ăn thua bác chạy đúng luật và nếu có sui lắm bị vịn vào xxx nào muốn ăn bánh mì thì chịu, chứ đứng năn nỉ 1 hồi là x cho đi ah :) chúc bác chủ đi tỉnh ăn tết vui vẻ :)

• Like
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
+ Đợt làm giấy xe em có hỏi đồng chí cấp giấy thì đồng chí ấy bảo, đi trong tỉnh thì được còn ngoài tỉnh thì hơi rắc rối (hiểu ngầm là phải mất bánh mì).
+ Đợt sau em làm giấy thì em nhờ trợ giúp 2 ngày lấy giấy luôn.

• Like