Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
+ Đợt làm giấy xe em có hỏi đồng chí cấp giấy thì đồng chí ấy bảo, đi trong tỉnh thì được còn ngoài tỉnh thì hơi rắc rối (hiểu ngầm là phải mất bánh mì).
+ Đợt sau em làm giấy thì em nhờ trợ giúp 2 ngày lấy giấy luôn.

Bác này trả lời chính xác nè, giấy hẹn chỉ sử dụng trong địa phương thôi, đi ngoài tỉnh thì hên xui nhé, nhưng bị thổi vào là phần xui nhiều hơn phần hên, nhất là về MT ít có chuyện giải quyết bằng $$$

• Like
Reactions: Black Dragon
Tập Lái
29/6/14
27
587
78
43
www.saigonhd.com
Đúng theo luật thì giấy hẹn không thay thế dc giấy tờ xe. Mà bác chạy đàng hoàng, trang bị kiếng đầy đủ, chạy đúng tốc độ, đừng lấn tuyến này nọ thì chả có xxx nào rảnh mà bắt bác đâu. Xe ếch của e bị mất cavet mấy lần chạy đi tỉnh thường xuyên cầm tờ giấy hẹn cả tháng không kịp lấy cavet cũng có sao đâu. Ăn thua bác chạy đúng luật và nếu có sui lắm bị vịn vào xxx nào muốn ăn bánh mì thì chịu, chứ đứng năn nỉ 1 hồi là x cho đi ah :) chúc bác chủ đi tỉnh ăn tết vui vẻ :)

Thanks bác, chạy xe thì e tự nhận là đàng hoàng lắm :p (tiêu chí bác đưa ra e OK hết) :p... hehe.

Chạy bình thường không sao đâu bác ơi, có BKS và giấy hẹn là ok, nhớ mua thêm cái bảo hiểm TNDS nữa nha

Em làm hết luôn một lần bác, chỉ có vụ chỉ có giấy đăng ký xe thì chưa có, chỉ có giấy hẹn thôi :)

Bác này trả lời chính xác nè, giấy hẹn chỉ sử dụng trong địa phương thôi, đi ngoài tỉnh thì hên xui nhé, nhưng bị thổi vào là phần xui nhiều hơn phần hên, nhất là về MT ít có chuyện giải quyết bằng $$$
Nếu bị thổi vào mà phạt thì e chịu thôi bác.
Thanks các bác :3dtanghoa:

+ Đợt làm giấy xe em có hỏi đồng chí cấp giấy thì đồng chí ấy bảo, đi trong tỉnh thì được còn ngoài tỉnh thì hơi rắc rối (hiểu ngầm là phải mất bánh mì).
+ Đợt sau em làm giấy thì em nhờ trợ giúp 2 ngày lấy giấy luôn.

Em cũng muốn lấy sớm chạy cho đúng luật thì khỏi suy nghĩ cho nhẹ đầu bác ạ, mà tiếc là e không có biết nhờ sự trợ giúp của ai :p. Bác biết ai giúp được thì chỉ e với (Q11) :D
P/S : em hỏi thêm trường hợp ví dụ em bị thổi vào thì theo NĐ 171/2013 em bị phạt theo Điều 17, khoản 3.a (300-400k), mà khoản 5 em không thấy hình phạt bổ sung cho cho khoản 3.a này nên em chỉ bị phạt tiền thôi phải không các bác? Không bị giam xe? :D

Hạng B2
9/10/15
285
214
43
48
Tình hình là em mới đổi con xe (2B thôi), tính tết này về Miền Tây chơi thăm bạn bè, ngặc nổi là do mua hơi trễ nên thứ 2 này mới có bảng số (cavet chắc qua tết) nên không biết là e có thể chạy chiếc xe mới có bảng số + giấy hẹn đưa cavet về miền Tây được không? Theo luật e có vi phạm gì không? Các bác có gì tư vấn e giúp vì e search google thì ra đủ kiểu hết :(. Cám ơn các bác nhé! :3dtanghoa:
có biển số thì OK, còn giấy hẹn chỉ có chữ ký, không có con dấu , lại có giá trị ngắn...nên không có giá trị là giấy CN đăng ký xe như quy định.
Theo như quy định xe không có giấy dk, thì bị tạm giữ xe ngay, bao giờ có giấy DK bác mới làm thủ tục nhận xe ra, lúc này có thể bác không nhận ra con xe mới của mình.

• Like
Reactions: Black Dragon