Hạng B1
9/7/05
50
0
0
RE: Cho em hỏi xe Kia Sorento

Em qua Gara Trường HẢI lúc 1h30,
thực sự thì Sorento làm em không khoái bằng Carens, 29K số tự động máy xăng, 30K số tự động, máy dầu.
sales báo tuần sau mới có giá chính thức, nếu xe có ngay chắc em múc em Carens máy xăng số tự động, em thấy cấu hình chả kém Captiva mấy.

Tập Lái
6/4/07
17
0
0

Em cũng kết giá cả và hình dạng em Carens, nhất là cái cửa sổ trời (Sorento thì không có cửa sổ trời). Chỉ hơi buồn cái em nó thấp tè (bác nào so với cap hoặc ỉn về điểm này là hơi chênh lệch tẹo đấy), giá như cao hơn tí thì hơi bị ổn, chứ em hay xuống cầu phà chơi thì bùm một cái xót lắm. Bác nào xách em nó về thì nên cho thêm nó ít tiền để thay vành 17 inch trông hầm hố hơn nhiều.

Nhưng mà nói chung chắc là tiền nào của nấy thôi. Tuần sau mới có giá thì tuần này cứ từ từ các bác ạ, mà em thấy hình như có nhiều bác tới xem ký luôn hợp đồng làm sales chạy tíu tít, chẳng hiểu hợp đồng gì khi chưa có giá, hay là chân gỗ nhỉ?[8D]

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Các bác ới! theo e so sánh Carens với CAP khập khiển lắm Carens MPV phải só với INN, Suzuki MPV mới ra em quên tên, Pre Madaz..... mà dòng MPV thì ko thể có gầm cao vì nó chạy "lướt" mà;), nên bám đường tốt hơn em INN, nếu chạy tốc độ cao bẻ lái đột ngột thì thằng INN dễ lật hơn em Carens nếu muốn gầm cao thì chọn em Sorento và Sportage.
còn Cap là SUV thì phải so với em Sorento và Sportage cùng dòng SUV. Nhưng các bác lưu ý hệ thống phanh em Carens chỉ có ABS ko có EDB, BA...(theo e xem trên catalo thì các xe khác cung thế)
Máy dầu mà bốc như máy xăng thì em chơi máy dầu :) đường VN đâu có nhiều chỗ Freeway cho các bác "lướt" đâu, toàn 40 - 60km/h nên máy xăng ko có chỗ phát huy. Theo e máy dầu kinh tế nhất, lúc chiều kẹt xe thì máy dầu phẻ nhất hehe ( dầu rẻ hơn xăng mà :D) lúc đó mấy anh máy xăng nhăn mặt nhăn mũi ganh tỵ cho mà coi:D:D:D

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Các bác cho tôi hỏi Sorento TH nhập về là 4x4n hay 4x2. Hỏi mấy anh sales thì người nói thế này, người nói thế khác, chẳng bei16t đâu mà lần. Nếu 4x4 thì giá cả còn có lý chứ 4x2 thì ôi thôi rồi.

Tập Lái
12/4/07
11
0
0
53

Em buồn nhất là Sorento thấy ở Trwờng hải k0 có cửa nóc như trong catalo. Số lượng các túi khí cũng ít hơn. Mê nhất là chỗ để đồ của nó, phẳng rộng, tha hồ chất đồ linh tinh cho cu đi chơi chứ k0 phải nhét nhét.... Em thích màu đỏ nhưng mệnh của giai nhà em lại hợp màu xanh nên chắc chọn xanh thôi.
À, mà xem trong hình thì nó có màu rêu. k0 biết nhìn thực tế thế nào..

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Nhưng tôi thấy buồn cười nhất là hàng ghế thứ 3 của em Sorento này, quá nhỏ, chỉ dành cho các em tuổi mẫu giáo ngồi là vừa!:(
Thêm nữa là tiếng máy của em Sorento dầu tương đối to, êm hơn HIlander nhưng to hơn Carens và đương nhiên ko thể so với Santa Fé!

Tập Lái
12/4/07
11
0
0
53

Trích đoạn: taigia

Các bác cho tôi hỏi Sorento TH nhập về là 4x4n hay 4x2. Hỏi mấy anh sales thì người nói thế này, người nói thế khác, chẳng bei16t đâu mà lần. Nếu 4x4 thì giá cả còn có lý chứ 4x2 thì ôi thôi rồi.

Theo em biết thì là 4x4 đấy ạ

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

thế sportage thì thế nào các bác, sao ko thấy bác nào nghía em này & cho ý kiến vậy các bác ? Em nhìn trên hình các bác chụp thấy cũng ngon phết còn trên web của TH thì ko thấy sportage

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Trích đoạn: hungpetechim

thế sportage thì thế nào các bác, sao ko thấy bác nào nghía em này & cho ý kiến vậy các bác ? Em nhìn trên hình các bác chụp thấy cũng ngon phết còn trên web của TH thì ko thấy sportage
Con này máy xăng số tay 37,5K,số AT 39K bác ợ...Em đi xem Carens nhưng lại phê em này hơn:D...Chỉ tội giá em nó hơi cao.Hôm ngồi vao khoang xe nghe thử tiếng máy(xe máy dầu),em nghe tiếng ồn giảm hẳn so với các xe khác.Có lẽ là xe nhập khẩu nên cách âm tôt hơn xe LD???...Phom xe này hao hao giông Ếch Kếp của Ford nhưng to hơn và Sport hơn nhiều.Hình như đèn em này là Bixenon thì phải?Bác nào biết thì cho thêm thông tin đê...:D

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Trích đoạn: danmexe

Trích đoạn: hungpetechim

Con này máy xăng số tay 37,5K,số AT 39K bác ợ...Em đi xem Carens nhưng lại phê em này hơn:D...Chỉ tội giá em nó hơi cao.Hôm ngồi vao khoang xe nghe thử tiếng máy(xe máy dầu),em nghe tiếng ồn giảm hẳn so với các xe khác.Có lẽ là xe nhập khẩu nên cách âm tôt hơn xe LD???...Phom xe này hao hao giông Ếch Kếp của Ford nhưng to hơn và Sport hơn nhiều.Hình như đèn em này là Bixenon thì phải?Bác nào biết thì cho thêm thông tin đê...:D
Bác so sánh dùm em con sportage với Cap và Escap, nội ngoại thất em nào hơn
em nào ? thanks .