Thảo Luận Cho em hỏi

Tập Lái
25/10/05
35
11
8
Xe em Premacy vừa mất 01 chìa khóa, trong đó có cái điều khiển, không biết mình mua cái mới có không mấy Bác?

Hạng D
20/1/07
1.950
1.626
113
RE: Cho em hỏi

@tambui: nếu mất chìa, Bác xem lại Bác còn giữ tấm plate trên đó có khắc code. Nếu còn thì Bác mang số đó đến đại lý.
Đối với đìều khiển, một xe có thể có tới 3 cái điều khiển. Do đó, Bác có thể mua điều khiển mới và mang đến đại lý để cài đặt lại.

Sẵn đây cũng xin đề cập đến việc thay pin: trong khi thay pin, chú ý không nhấn bất kỳ nút nào trên điều khiển, nếu nhấn code có thể bị thay đổi.

Hạng B1
18/5/07
54
1
0
60
TR

Bác mua điều khiển rồi về tự cài đặt cũng được

Hạng B2
13/5/07
163
2
16
Linh Đàm- Hà Nội

Bình thường xe mới sẽ có 2 cái điều khiển, Em cũng bị mất 1 điều khiển đây . Bác nào làm thêm được ĐK rồi chỉ giáo em cái

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Tui mua xe chỉ có 2 chìa và một cái điều khiển chứ mấy!

Hạng B2
10/8/06
152
0
16
53

Bác thumaz chạy đâu rồi, chỉ cho anh em cách cài đặt điều khiển với

Hạng B1
18/5/07
54
1
0
60
TR

Bác làm như sau:
Step 1: Open drivers door and leave open.

Step 2: Lock and unlock the drivers door using the power door lock switch on the door.

Step 3: Insert key into the ignition.

Step 4: Turn key to on position and return to off position. (IMPORTANT - use ON position NOT ACC position). Do this 3 times within 10 seconds. Leave key in the ignition.

Step 5: Open and close the drivers door 3 times. (Door should be left open after this step).

Step 6: ECU should respond by locking and unlocking the doors.

Step 7: Press any button on remote #1. ECU responds by locking and unlocking the car doors.

Step 8: Press any button on remote #2 (etc.) Each time the ECU will respond by locking & unlocking the doors.

Step 9: Remove the key from the ignition and the ECU will respond a final time with a series of door locks and unlocks. You're done!

That is the correct procedure except you have to press any button on the remote 2 times. If you want to do multiple remotes just press any button twice on each before removing the key.

Chúc bác thành công!

Hạng B1
18/5/07
54
1
0
60
TR

Xin lỗi các bác vì không có thời gian dịch ra tiếng Việt được. Đây là cách mà em tìm được ở trên mạng. Em chưa thử nhưng chính em chứng kiền bác thợ máy của Hãng làm như thế. Bác nào thông thạo tiếng Anh thì dịch ra cho các bác khác nhé. Thành thật xin lỗi