Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
RE: cho em xin phần mềm diệt virut free

Trích đoạn: cruise_ngo

nếu máy cá nhân thì mình đừng click vào những link linh tinh người khác gửi hoặc vào trang web lạ thì e thấy có bao giờ bị virus đâu, em cũng hay down film nhạc về đó chứ.

Nếu xài máy kỹ và đúng cách thì hoàn toàn có thể tránh đc virus, vì quan trọng ko có con virus nào tự lây vào máy đc, cho dù nó nhiễm vào usb hay trực tuyến, hehe, nên tốt nhất là xài máy cẩn thận, nhất là laptop có nhìu tài liệu quan trọng!!!

Hạng B2
23/6/05
255
103
53
36
Sài Gòn thân yêu
www.otosaigon.com

Máy em dám tự tin nói với các bác 1 câu là ko bao giờ có dzi dzút ;) Bởi vì em đâu có cài chương trình antinào đâu mà phát hiện, cứ xem là trong sạch đi, chừng nào dzô win ko dc thi ghost lại mà nhớ back up dữ liệu là dc roài :D

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Trích đoạn: loveaudi

Máy em dám tự tin nói với các bác 1 câu là ko bao giờ có dzi dzút ;) Bởi vì em đâu có cài chương trình antinào đâu mà phát hiện, cứ xem là trong sạch đi, chừng nào dzô win ko dc thi ghost lại mà nhớ back up dữ liệu là dc roài :D

Dzậy là bác chưa nghe câu "Chưa đi mưa, chưa biết lạnh" rùi. Bác có dám đảm bảo cái máy bác mới mua, cài soft trong CD ko có virus ko?:)
@B2: Mua 1 cái KAV xài đi bác, bảo đảm sạch. Ngoài ra, xài thêm các phần mềm sau:
- Advance WindowsCare Personal ( chuyên sửa Registry, dọn rác IE, nâng cao hiệu suất RAM )
- Spybot - Search & Destroy ( cập nhật liên tục )
2 cái này free
- Ontrack SystemSuite ( sửa lỗi và phục hồi hệ thống )
Cái này mua ngoài tiệm đĩa.

Hôm nào bác có ghé CT, em với bác uống cafe, bác mang theo USB em chép cho lun :D

Hạng B2
5/7/08
295
2
18
Tp.Hcm

Điều quan trọng trước khi cài soft Antivirus thì phải đảm bảo máy sạch , không thì phải Boot máy lại ở chế độ Safe Mode vì quét ở chế độ này được xem là triệt để nhất

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Trích đoạn: Tiêu Phong
Điều quan trọng trước khi cài soft Antivirus thì phải đảm bảo máy sạch , không thì phải Boot máy lại ở chế độ Safe Mode vì quét ở chế độ này được xem là triệt để nhất
chế độ safe mode là chế độ như thế nào vậy bác TP?

Hạng B2
5/7/08
295
2
18
Tp.Hcm

Là chế độ Windowns khi khở động sẽ hầu như ko nạp bất cứ trình điều khiển , phần mềm tự động nào cả (muốn thì phải cài thủ công) => môi trường trong sạch ko ô nhiễm:D ... quét virus hay tinh chỉnh ở chế độ này rất khả thi

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Trích đoạn: lightmoon_204

chế độ safe mode là chế độ như thế nào vậy bác TP?
Trong lúc khởi động bấm F8:)

Hạng B2
1/8/07
424
0
18

Trích đoạn: dccouq

Hoàn toàn ổn bác ạh ! chưa chắc mí phần mềm nước ngoài nổi tiếng có thể tốt bằng BKAV đâu ...

Các bác nên cẩn thận, BKAV home đôi khi chỉ phát hiện chứ ko diệt đc virus nha, em bị mấy lần ùi, hic hic!!!
Muốn diệt thì phải xài bkav pro bác ạh:D

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: tahi2010

Trích đoạn: Vinh Hiển

Trích đoạn: tahi2010

Kaspersky is King :D.
Em dùng cái này diệt được lắm, lang thang trên internet tìm được key tới năm 2009, dùng hơn tháng rồi mà vẫn chưa sao :D

Cho em xin 1 bản lisence với :)
Em xài bản lậu mừ, để em PM cho bác trang web cung cấp key, hy vọng bác tìm được 1 key vừa ý :D good luck

em cũng đang xài KAV 2009 nhưng key tới 3/09 thôi, pác pm cho em web nhe [email protected]

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em toàn sài bản frê, chả thấy thằng nào ra hồn, AVG thì chính thức mất lòng tin chú này. Bitdefender thấy ngon hơn AVG.
Chủ yếu giữ máy kỹ, để nhiễm rồi máy hay trục trặc chán lắm. [8D]