Luật Giao Thông Chở hàng trên nóc xe oto con

Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
Mình mới làm xong cái giá chở xe đạp này để trên nóc xe. Giờ lưu thông thì sợ xxx làm khó. Vấn đề này có lần đã có thảo luận trên OS rồi nhưng vẫn chưa ngã ngũ. Mình tìm kiếm trong luật thì thấy mơ hồ quá. Có bác nào quen biết các anh làm bên Giao thông hay Công An hỏi thử qui định về chở hàng trên nóc xe con có được không.

Nếu chở như hình dưới thì bị phạt bao nhiêu và theo điều nào, khoản nào của luật GTDB.
Chở hàng trên nóc xe oto con

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
em nghỉ sẽ phạt đó bác ơi..nếu bác để 1 cái vali hay 1 thùng đá ướp hải sản thì ok.. cũng có 1 bác bị xxx vịnh ngay cầu vượt thủ đức do để cái thùng xốp trên mui.. bác ấy quăng cho xxx cái thướt kêu ghi chính xác chiều cao chiều rộng của thùng trên mui vào bb .. vậy là xxx cho đi.. nhưng trường hợp của bác có lẽ hơi quá tay hehehehe

bác mướn hẳn bác xe ôm hay xe ba gác chạy cho an tam bác ơ !

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
em thấy ko ổn, đưa cao quá dù ko ảnh hưởng gì lắm nhưng dễ làm xxx liên tưởng tới bánh mì lắm, nếu bác đi SUV hay MPV nhét vô xe đc thì quá tốt :D

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Xe sedan mà bác chơi dữ vậy á. Em nghĩ bác chỉ cần lắp mỗi cái baga mui kia là đủ cho xxx có cớ ăn bánh mỳ rồi (lỗi thay đổi kết cấu xe).

Hạng C
31/7/14
832
784
93
e thay may chiec 7 cho thi lam dc( hnu trong doan dua xe e van thấy) chu 4 cho ma bac lam vay thi gay su chu y cao độ( khác người nữa ,lan dau moi thay lun đó bác)

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
không có gì kiểm định dc là khi bác chạy ra cao tốc 4 chiếc xe đạp trên mui còn nguyên vị trí cũ :3dcuoi:. sedan mà bác thồ ghê quá.