Luật Giao Thông Chở hành lý trên nóc ôto

Hạng D
11/6/14
2.410
12.309
113
Bọn bán xe ở VN ăn trên đầu trên cổ người tiêu dùng bao năm nay, chăm chăm lo cho túi tiền của mình chứ không lo cho quyền lợi KH. Quy định về đăng kiểm kết cấu xe cơ bản thì nước nào cũng giống nhau, có khác nhau thì cũng không đến mức là VN mình chặt chẽ và cao hơn nước người ta. Bọn nhập xe về, nếu nguyên bản cơ sở nhà sản xuất cho phép lắp thêm, gắn thêm abc như giá để đồ, bệ bước, cản hay các cỡ mâm vỏ tùy chọn mà không làm ảnh hưởng đến kết cấu... đáng lẽ khi đăng kiểm thì hãng xe phải làm việc với cơ quan đăng kiểm để xác định là ngoài những trang bị base thì kết cấu của model xe này còn có thể tùy biến a, b, c... Như thế khi khách mua xe, có mua thêm phụ kiện lắp vào thì đăng kiểm nó chấp nhận vì nhà sản xuất đã khẳng định là phụ kiện đó cũng thuộc kết cấu của model xe đó. Làm điều này thì hãng sẽ bán thêm được phụ kiện. Lâu nay ăn lời dễ quá nên chưa thèm.
Mấy nước đó nó có đánh thắng được Mỹ và Pháp k bác, VN mình đánh thắng cả 2 nhóe :)

• Like
Reactions: cpkhanhhung
Hạng B2
27/5/13
405
1.251
93
wow,,, vậy là số em hên hả trời, em gắn baga mui từ 2014 đến giờ có bị gì đâu...

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Xe em cũng gắn baga mui từ năm 2012, mấy chuyến đi đà lạt đều chở hành lý trên nóc, qua nhiều trạm xxx, cũng đâu có bị vẫy vào.
Cái này chắc hên xui theo cảm xúc của mấy xxx..:3dcuoi:.
Cũng có thể do cái baga của em, do em tự chế nên khi lắp nó không vượt kích thước bao ngoài của xe.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Baga mui xe em gắn cái bánh sơ cua thứ 2 thêm khi đi xuyên việt, bình thường. Giá nóc zin Escape chụp trong tờ đăng kiểm.
Còn rơ mooc thì em cũng hỏi rồi, B2 kéo được rơ mooc dưới 750kg, nâng bằng lái lên FB2 để kéo rơ mooc trên 750kg. Rơ mooc phải đăng ký ở CA để lấy biển số, ra đăng kiểm... nên lằng nhằng phức tạp và không rẻ với rơ mooc đăng ký được (tầm 200 chai) nên ít ai chơi.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.625
113
Gắn cái này rồi đi đăng kiểm được không các bác, nhìn nó gọn hơn và đẹp hơn.
To vật vã thế mà Pác bảo là gọn và nhỏ...rớt DK chắc luôn..ông anh họ mình...dân phượt..câu cá chuyên nghiệp...chơi cái y chang Pác...sau này ra nghị định mới...ổng phải gỡ luôn....khong biết có thanh lý cái xuồng đó dc khong....hehehe

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Bất đắc dĩ đi đường ngắn thì chở tạm, lỡ bị phạt thì ráng chịu. Nhưng đi cao tốc thì không nên nhé bác

Chỉnh sửa cuối: