Tập Lái
17/12/06
24
0
0
- Bữa trước tui đang đi trên đường thì nhìn vào đồng hồ báo nhiệt độ lên cao quá, vội dừng xe lại ra ngoài thì nghe tiếng ục...ục, tui biết ngay là két nước bị sôi rùi. Ngồi uống cafe đợi cho nguội, tui chạy vào một gara gần đó kiểm tra : bác thợ quyết là "cảm ứng nhiệt chết" nên quạt ko quay, nhưng bác ấy ko có để thay, thế là bác ấy đề nghị nối trực tiếp quạt vào đường điện hệ thống, nghĩa là khi mở khóa điện là quạt quay luôn, sau đó thấy chạy cũng ổn.
- Các bác cho em hỏi, làm như thế có vấn đề gì không, liệu quạt quay có đủ mát không ?
- Nếu thay cảm ứng nhiệt thì khoảng bao nhiêu ? thay ở đâu ? vì em đang ở Biên Hòa.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Tập Lái
17/12/06
24
0
0
RE: Cho hỏi về cái quạt giải nhiệt cho Fiat Tempra

không ai giúp em sao ? hic...hic

Hạng B2
2/11/07
155
0
0
Hà Nội

Làm như thế thì lúc nào máy cũng mát quá, dẫn đến cái gì thì em không biết. Nhưng theo em cứ không theo nhà SX thì chắc là không tối ưu rồi. Em cũng đang chạy Tempra, lúc nào ổn định cũng thấy nhiệt độ báo ở mức 80 - 100 độ. Còn thay cảm biến nhiệt thì bác cứ vào hãng làm cho chắc ăn, lại đc bảo hành. Cái cảm biến đó ít khi hỏng lắm, thay đắt 1 tí cũng không sao mà bác.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM

cục cảm biến nhiệt độ nước, vào Mekong gía 400K. nên mua thay vào để quạt hoạt động bền hơn & máy có nhiệt độ tối ưu nhất. Còn khi đấu dây để chạy tạm thời cho máy không sôi nước cũng được, nhưng về lâu dài thì nên sữa chữa hệ thống quạt giải nhiệt cho tốt.

Tập Lái
17/12/06
24
0
0

ở Biên Hòa, có Trung Tâm bảo hành-sửa chữa của MeKong không mấy bác, nghe nói hình như là Hoàn Mỹ không biết có phải kô ? chẳng biết ở đây có cảm biến nhiệt cho Fiat Tempra không ?

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Bac Duy_Siena cũng ở Biên Hòa đó bác. Bác ấy là khách hàng thân thiết của Mekong Hoàn Mỹ khi còn đi Siena 1.3. Nếu ko có dịp gặp bác ấy thì bác cứ điện thoại đến đó hỏi là nhanh nhất. Chúc vợ 2 bác mau khỏi bệnh

Tập Lái
17/12/06
24
0
0

Cảm ơn bác X108 nha.

Hạng B2
9/4/07
132
0
18

Hôm trước em mới thay cảm biến nhiết ở MK Thanh Trì hết 375K. Quạt chạy phê luôn, máy êm ro không còn ồn ào như trước, tiết kiệm xăng đáng kể vì trước đây toàn phải kéo le chạy, máy khói um.

Hạng B2
2/11/07
155
0
0
Hà Nội

Ặc, sao lại liên quan đến kéo le hả bác. Em tưởng cái van cảm biên đó chỉ giúp xác định nhiệt độ máy đạt đến nhiệt độ để mở van cho nước vào làm mát thôi chứ bác. Nói như bác chắc em cũng phải xem lại cái cảm biến này quá. Xe em sáng sớm ra nổ máy cứ phải kéo le chạy xa 10m rít hết 2 điếu thuốc mới vào cái số chạy, nghĩ cũng tốn xăn vì em thấy múi xăng sống rõ lắm, xót quá :(. Bác rảnh trưa mai ra 3 mẫu quán khám xe cho em tham quan cái nhở.

Tập Lái
11/2/06
48
3
8

Theo như mô tả thì bác ấy hư cảm biến nhiệt để đk quạt gió (điện) mà (quạt ko quay) giá 375k, còn cái cảm biến nhiệt độ nước giải nhiệt (cơ) là khác mà nó chỉ có 252k (luôn VAT) thôi.