Tập Lái
18/11/13
47
24
8
Ngày mai mình đăng kiểm xe ở trạm Lạc Long Quân , các bác cho hỏi hiện nay cản sau có bắt buộc tháo ra không? Xin cảm ơn các bác.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác để đại đi.. khi nào buộc tháo thì thuong lượng.. ko dc thì buộc phải tháo.. xxx sẽ làm phiền bác nếu hình trong đăng kiểm ko có cản sau.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cái hình dăng kiểm củ có cản sau không? nếu có thì để luôn, khi ra đăng kiểm chỉ cho họ thấy đã có trong hình
bên cty mình có cái fortuner hình đăng kiểm có cản, từ đó đến giờ cứ để nguyên đi đăng kiểm chả có ai kêu tháo
Ngày mai mình đăng kiểm xe ở trạm Lạc Long Quân , các bác cho hỏi hiện nay cản sau có bắt buộc tháo ra không? Xin cảm ơn các bác.

Tập Lái
18/11/13
47
24
8
Cảm ơn các bác. Mình tháo ra trước, vì ra đến đó mới tháo thì mất thời gian quá. Mà chỉ còn buổi sáng, không thì quá hạn.

Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
fortuner của em cũng có cản, có cần phải tháo ra đâu cứ để vậy mà đăng kiểm bình thường, xe bác chủ là xe dầu thì nên tháo lọc gió ra nhóe. lên đấy mấy a đạp ra khói nhiều quá lại không thể vượt qua kì đăng kiểm.
Kì đấy em đi cũng trạm lạc long quân, xe dầu lên mấy a đạp hết ga khói mịt mù, ko đạt bắt quay trở ra lấy cây gõ ống bô rồi leo lên đạp cho ra hết bụi, mấy chú bên cạnh ( dở nắp capo lên lấy lọc gió ra la hết ah ) hiệu nghiệm và em đã vượt qua

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
fortuner của em cũng có cản, có cần phải tháo ra đâu cứ để vậy mà đăng kiểm bình thường, xe bác chủ là xe dầu thì nên tháo lọc gió ra nhóe. lên đấy mấy a đạp ra khói nhiều quá lại không thể vượt qua kì đăng kiểm.
Kì đấy em đi cũng trạm lạc long quân, xe dầu lên mấy a đạp hết ga khói mịt mù, ko đạt bắt quay trở ra lấy cây gõ ống bô rồi leo lên đạp cho ra hết bụi, mấy chú bên cạnh ( dở nắp capo lên lấy lọc gió ra la hết ah ) hiệu nghiệm và em đã vượt qua
Đăng kiểm khó qua, cũng hên xui

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.481
113
Thế này cho gọn...Tháo các bulon và siết nhẹ lại, nó ok thì thôi, không thì tháo, cũng chỉ 2 -4 bu lon.

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
nếu chỉ tháo cản - chừa 2 cái pát lại thì chưa đầy 1p là xong; em tốn hết 40k cho ông xe ôm để tháo :( ghét về nhà tháo cất luôn;

có cản... va chạm nhẹ thì còn đỡ được; và chạm mạnh thì tiêu cái cản, vẫn có khả năng tiêu luôn cái mông; cái mông thì được bảo hiểm đền, còn cái cản thì tự lo nhé; mà nó móp méo thì còn gì là thẩm mỹ... DẸP..

Hạng B2
28/11/10
325
510
123
cái hình dăng kiểm củ có cản sau không? nếu có thì để luôn, khi ra đăng kiểm chỉ cho họ thấy đã có trong hình
bên cty mình có cái fortuner hình đăng kiểm có cản, từ đó đến giờ cứ để nguyên đi đăng kiểm chả có ai kêu tháo
Đăng kiểm cũ có vẫn bắt phải tháo nhé bác, tháo ra cất ở nhà rồi về lắp sau là chắc nhất