Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cho hỏi về hệ thống GPS của việtmap

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101
RE: Cho hỏi về hệ thống GPS của việtmap

Trích đoạn: Tudia

Từ GPS Pro có dây nào để cắm vào sử dụng màn hình vi tính xách tay không các bác ơi [8|](hỏi ngu tí).
hoàn toàn được. với điều khiện laptop của bác có cổng video in :D:D

Tập Lái
6/5/07
13
0
0

Giúp em với
Em ở HN ai biết ở đâu lắp GPS không vậy em đang cần mua quá
Giúp em đi em không biết đường đi nhiều đâu

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

Trích đoạn: tuancamry2007

Giúp em với
Em ở HN ai biết ở đâu lắp GPS không vậy em đang cần mua quá
Giúp em đi em không biết đường đi nhiều đâu

bác liên lạc với số máy 0982488842 gặp Hiếu. Cậu này đang liên lạc với em để gạ lắp đó bác.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Trích đoạn: garaao

nếu xe nào có màn hình sẵn thì Pro còn chưa có thì Smile, em nghĩ Smile tiện lợi hơn ( xem trong Gps của bác Lơ) nhưng LCD thì nhỏ hơn LCD rời. Ngược lại Smile có thể xài đâu cũng được, có khi xe máy cũng cần xem gps chứ.
Đúng rùi đó xài cái Smile ngon hơn nhiều, màn hình tuy nhỏ nhưng cũng đủ để quan sát theo dõi lộ trình. Cái này có bộ chân gắn vào kính bên trái của vô lăng gần họng máy lạnh trông rất hay, còn không thì gắn trên kính lái cạnh gương chiếu hậu giữa. còn cái màn hình LCD trên xe để phục vụ gia đình.

Hạng B1
24/3/05
76
0
0

Thấy hấp dẫn quá nhưng giá bao nhiêu vậy mấy bác

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Trích đoạn: longthinhaudio

em thì ko bít thế nào chứ vừa rùi e đi vào SG tham dự vụ kỷ niệm 5 năm nếu ko mang theo em 52 của Việt map thì đúng ko bit đi đâu!

Có GPS để xem bản đồ thì " được " . Nhưng cài GPS chỉ đường thì các pác hãy cẩn thận : đường 2 chiều hôm trước, hôm nay trở thành 1 chiều và ... ngược lại . [:-][:-][:-][:-][:-]. không khéo cái GPS làm rách việc khi đi c5việc khẩn cấp :mad::mad:... không biết khi nào hệ thống đường xá ở SG and HN mình đuợc gọi là "chuẩn" cho anh em làm bản đồ được thở phào nhẹ nhõm [:eek:][:eek:]:):)

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

phải có thời gian update. quê em có bao giờ đổi xoành xoạch như thành phố hà nội đâu. cả nước có 64 tỉnh thành, không lẽ vì 1 hoặc 2 nơi đổi liên tục mà mình không thưởng thức tiện ích của thế giới sao bác :D

Hạng B1
10/11/04
59
0
0

Em ủng hộ nhiệt tình vụ này, có lần qua bên Hàn xẻng, đi thấy thằng taxi nào cũng được trang bị cái này. Nghe chẳng hiểu tiếng Hàn nhưng nhìn qua LCD cũgn hiểu. Thích lắm, thấy nó còn cảnh báo sắp đến đoạn hạn chế tốc độ, nếu chạy quá tốc độ cho phép nó sẽ đỏ rực cả màn hình LCD lên, thích thật.....
Các pác phát triển VietMap chú ý, do đặc điểm riêng của VN là các chú CA hay chơi bài anh hùng núp mà bắn tốc độ, nếu VietMap mà phát hiện được các chú ấy đang đứng ở đâu mà báo trước thì tuyệt cú mèo, thà em mua GPS của các pác đắt chứ nhất quyết không chịu mất tiền ngu cho mấy chú anh hùng núp kia. Hêhhê.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Mình thấy nó cũng báo nhưng là thông báo tốc độ mình đang chạy khi lên quá 60KM/H ở đường lớn thì nó yêu cầu giảm tốc độ còn vô đường nhỏ hẹp thì chỉ 40KM/H là nó báo giảm tốc độ. Nếu mình phớt lờ cảnh báo của nó đạp ga lên 70-80KM/H thì nó im re !!!
Giá cái Smile 53 là 450USD. thấy xài cũng ok. Mình gắn trong xe không cần phải gắn thêm anten phụ (máy có tích hợp anten rồi). Tuy gắn GPS nhưng mình không nên tin hẳn tuyệt đối vào nó, khi lái xe nên quan sát cẩn thận các biển báo giao thông. Nó rất hữu dụng khi đi đến 1 địa bàn lạ giúp tài xế tự tin hơn.

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

EM lắp con này rồi các bác ạ, hôm rồi chạy thử về thái bình, đi vào thái thụy, suýt nữa thì xuống ruộng vì đi theo GPS vì bản đồ trong GPS là bản đồ cũ, có những đoạn đường 10 mới làm thì GPS không cập nhật mà vẫn theo đường cũ. Tuy nhiên đi cũng rất hay các bác ạ. Mà trong cấu hình của GPS pto có mục lựa chọn máy bắn tốc độ, không biết có phải là lựa chọn cảnh báo mấy anh hùng núp XXX không các bác? (giống máy cảnh báo tốc độ đó).