Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Nếu City mới dùng máy 1.0 Turbo thì e nghĩ bác nên mua City full, đối với em thì mua xe lúc nào cũng nên full trang bị k thì cứ thấy thiếu cái này đến cái khác. Chưa kể cảm giác lái City cũng khá ngon, hàng 2 rộng thuộc hạng nhất phân khúc nữa. Civic full thì quá ngon nhưng đắt quá nên e k khuyên mua làm gì :D trong tầm giá thì còn nhiều thứ để cân nhắc, nhưng bác đã yêu Honda rồi nên bỏ qua.

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Cảm ơn mọi người đã cho ý kiến. Có lẽ mình đang chờ rồi lên sẽ cố chờ con city mới ra xem thế nào. Cũng là tiền tích cóp lên mua xe nào cũng phải ưng ý mới thích. Civic mà có tiền lên bản 1.8G là E cũng quyết ngay nhưng hẻo quá.

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
đối vs e option cơ bản chỉ cần, gương điện, đèn auto, cruise control , ghế điện, còn lại vứt xó =))
Nhà e có con nhỏ lên option cũng tương đối quan trọng. Thấy bên Thái nó quảng cáo con city thấy ham gê ý

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Bạn nên chờ city ra đã rồi quyết luôn. Có gì mà lại phải vội vàng.
Chắc cố chờ vậy bác ah. Chứ mua đi lâu dài mà cứ lăn tăn vụ này vụ kia nghe chừng ko ổn

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Theo mình thì thà đi dòng cao low options còn hơn đi dòng thấp full options, bởi vì dòng cao hơn không chỉ hơn về kích thước mà nó còn hơn về khung gầm, cách âm,... và nhiều thứ nho nhỏ khác về cơ khí dẫn đến sự khác biệt lớn về trải nghiệm thoải mái và an toàn thực tế chứ không phải chỉ trên số liệu như số túi khí này nọ. Mà cũng lạ, bác thích xe Honda chắc thích dạng xe có thiết kế thể thao thì sao lại thích phanh tay điện tử thay vì phanh tay cơ nhỉ? Phanh tay cơ vừa bền bỉ, an toàn lại rất thể thao mỗi khi kéo cái rẹt, phanh tay điện tử bấm bấm, móc móc rất mất cảm giác thể thao. Mình chọn xe rất không thích những chiếc xe có phanh tay điện tử. Cuối cùng là Civic E cũng khá bền bỉ bởi máy 1.8 đã được kiểm chứng từ rất lâu và hao phí nhiên liệu cũng không hơn City là bao.
Mình thích phanh tay điện tử vì cái đó nó an toàn với mình thì ko sao nhưng chắc với bà xã mình thì quan trọng. Nhiều khi mượn xe đi mà toàn quên bỏ phanh tay. Nếu cố dc lên civic bản G thì tốt vì như bác nói có cái dòng B sẽ ko bjo có dc.

Hạng C
3/12/19
723
2.015
93
Đồng nai
Nhà e có con nhỏ lên option cũng tương đối quan trọng. Thấy bên Thái nó quảng cáo con city thấy ham gê ý
Bác nghĩ thế thôi chứ option ng lớn xài chứ tụi trẻ con chỉ khoái cửa sổ trời thôi, xe em từ lúc mua chưa bh mở cái cửa đó ^^
Bữa tết qua Thái cũng có gặp đi ngoài đường, xe thì ok mà giá về VN mới là quan trọng, sàn sàn như maz3 thì nghỉ cho khỏe bác ơi :D

• Like
Reactions: MinhKhoi11