Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Chờ Honda City 2020 RS hay mua luôn Civic E 2019?

Chào các bác Em là ma mới.
Cũng tích cóp khá lâu và có bằng cũng tương đối lâu rồi nhưng toàn đi xe của bạn thôi còn mình thì ko có. Em biết 2 em kia cũng hãng nhưng khác dòng.

Chắc các bác sẽ khuyên em lấy Civic vì dòng C nhưng e thấy con City mới kích thước cũng ko thua kém bao xa. City mới thì chưa về chưa có cơ hội lái thứ nhưng thấy phom đẹp và giá cũng thấp hơn lại vụ tiết kiệm xăng nữa lên cũng bồ kết quan trọng là khi ra biển trong khả năng có thể vay mượn thêm anh em bạn bè chút, cơ mà em lại ko thích vụ phanh tay cơ nhìn nó ko được sang.

Còn Civic thì em có chạy qua rồi cảm giác nó khoái, trẻ trung đúng phong cách của Em. Với lại nhìn nó sang hơn con City. Các bác cho e hỏi Civic có lành ko? Ăn uống thế nào? Trong tầm tiền đó có Em nào hơn kém 1 chút ko ạ?

Em mua xe là thích cái body trước lên 2 em của honda kia rơi vào mắt ngay. Mỗi người thích 1 kiểu. Em có anh bạn vừa lấy Mazda 3 2020 bản deluxe xong thấy nội thất đẹp cơ mà chạy nhấn ga cảm giác hơi hụt hẫng.

Em mua xe là để đi lên nhờ các bác tư vấn sâu cho em ạ để em xuống tiền cho quyết tâm. Nên mua bây giờ hay để cuối năm or tháng 7. Em là Em chả kiêng gì cả. Thank các bác

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoangthienle
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Theo quan điểm mình thì thà đi dòng thấp full opt còn hơn đi xe thiếu opt chán lắm

• Like
Reactions: MinhKhoi11
Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Mua xe mà chờ đợi chán lắm bác ơi, thích thì mua thôi, City chắc Quý 2 mới về, mà mua CV đi cho thoải mái, rộng hơn lắm đó, nhất là khoảng cách ghế trước sau, CV nhìn to rộng khỏe hơn nhiều, so sánh khập khễnh quá bác, hihi.

• Like
Reactions: MinhKhoi11
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Theo mình thì thà đi dòng cao low options còn hơn đi dòng thấp full options, bởi vì dòng cao hơn không chỉ hơn về kích thước mà nó còn hơn về khung gầm, cách âm,... và nhiều thứ nho nhỏ khác về cơ khí dẫn đến sự khác biệt lớn về trải nghiệm thoải mái và an toàn thực tế chứ không phải chỉ trên số liệu như số túi khí này nọ. Mà cũng lạ, bác thích xe Honda chắc thích dạng xe có thiết kế thể thao thì sao lại thích phanh tay điện tử thay vì phanh tay cơ nhỉ? Phanh tay cơ vừa bền bỉ, an toàn lại rất thể thao mỗi khi kéo cái rẹt, phanh tay điện tử bấm bấm, móc móc rất mất cảm giác thể thao. Mình chọn xe rất không thích những chiếc xe có phanh tay điện tử. Cuối cùng là Civic E cũng khá bền bỉ bởi máy 1.8 đã được kiểm chứng từ rất lâu và hao phí nhiên liệu cũng không hơn City là bao.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Bác muốn vừa mạnh hơn M3, vừa rộng, đạp ga ko chán, lại đủ option, thì e khuyên chân thành mua Elantra Sport mà đi :) Đang khuyến mãi còn có 710tr thôi, tầm Civic E

• Like
Reactions: Vietnew2128
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Nếu bác không chê h/s CVT và gầm xe thấp nhất dòng sedan thì không có gì phải phân vân cả. Như bác cũng nói rõ C lớn hơn B nên S nó cũng cao hơn, nếu bác không lăn tăn chuyện lúa gạo thì cứ xe to mà xúc ạ.
Honda nổi tiếng là tiết kiệm nhiên liệu từ 2b - 4b nên bác khỏi lo vụ này dù máy 1.8 hay 1.0 - 1.5 Turbo.
Lành dữ đôi khi phụ thuộc người sử dụng nữa bác, nói chung xe Nhật bổn thì bác khỏi lo đôi khi chạy chán muốn đổi xe mà nó vẫn không chịu hư cho á.
Qua tết rồi bác đợi thêm thời gian nữa cũng không sao, chờ đợi là một đức tính tốt và người biết chờ đợi là người HP nhất đó bác => đôi khi vì quá HP mà bác không muốn mua xe luôn không chừng :)

• Haha
Reactions: tktung
Hạng C
19/4/19
596
542
96
40
Nếu bác là người trầm tính và không có ý định đua xe với ông hàng xóm thì mua dòng thấp mà full options cho sướng, khỏi phải độ đẽo gì sất mà lại dư tiền đổ xăng. Mua dòng cao mà thiếu options cứ thấy nó ngứa ngáy khó chịu, xoay qua xoay lại cũng đi độ thêm.

• Like
Reactions: minhcuoc11
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
View attachment 2121596

Chào các bác Em là ma mới.
Cũng tích cóp khá lâu và có bằng cũng tương đối lâu rồi nhưng toàn đi xe của bạn thôi còn mình thì ko có. Em biết 2 em kia cũng hãng nhưng khác dòng.

Chắc các bác sẽ khuyên em lấy Civic vì dòng C nhưng e thấy con City mới kích thước cũng ko thua kém bao xa. City mới thì chưa về chưa có cơ hội lái thứ nhưng thấy phom đẹp và giá cũng thấp hơn lại vụ tiết kiệm xăng nữa lên cũng bồ kết quan trọng là khi ra biển trong khả năng có thể vay mượn thêm anh em bạn bè chút, cơ mà em lại ko thích vụ phanh tay cơ nhìn nó ko được sang.

Còn Civic thì em có chạy qua rồi cảm giác nó khoái, trẻ trung đúng phong cách của Em. Với lại nhìn nó sang hơn con City. Các bác cho e hỏi Civic có lành ko? Ăn uống thế nào? Trong tầm tiền đó có Em nào hơn kém 1 chút ko ạ?

Em mua xe là thích cái body trước lên 2 em của honda kia rơi vào mắt ngay. Mỗi người thích 1 kiểu. Em có anh bạn vừa lấy Mazda 3 2020 bản deluxe xong thấy nội thất đẹp cơ mà chạy nhấn ga cảm giác hơi hụt hẫng.

Em mua xe là để đi lên nhờ các bác tư vấn sâu cho em ạ để em xuống tiền cho quyết tâm. Nên mua bây giờ hay để cuối năm or tháng 7. Em là Em chả kiêng gì cả. Thank các bác
Chờ City thôi

Hạng D
12/4/19
1.672
3.319
118
39
Bác chạy Mazda 3 còn thấy hụt hẫng thì chạy City bác còn cảm thấy chán thế nào nữa? :D
em gợi ý bác nếu muốn ko phải vay mượn như Civic nhưng vẫn muốn xe mạnh mẽ chút thì nên mua Cerato hoặc Elantra, xe hạng C máy 2.0 150hp & hộp số 6 cấp, cho City hít khói nhé. Quan trọng là thay đổi tư duy xe Nhật Hàn :D

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Làm chuyến du lịch thái lan ngó xem luôn bác, gần mà
Em thì chốt civic cho to và đẹp hơn

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Civic 1.8 chạy cho sướng, khác city rất nhiều. Option chỉ để lừa tình, vận hành mới quan trọng.

• Like
Reactions: nta139