Hạng B2
8/3/14
296
1.522
93
Ông con tôi thấy cũng có giao du với cái hội suit bespoke, khăn cổ, khăn túi gì gì đấy, rườm rà vcl, có hôm các ông hẹn nhau trời nóng chảy mỡ mà ông méo nào cũng gi lê, tay cài măng set. Tôi với Cọp già ngồi trong nhà nhìn ra mà tí sặc cafe mấy lần :D:D
a có tủi rồi sao hiểu đc nỗi lòng đám trẻ như bọn e, lần đầu mặc suit nó sướng lắm ạ :D

• Like
Reactions: onggialeonui
Hạng C
8/7/13
608
15.621
93
giá cả cũng tùy thuộc khi chọn vải, chất lót chứ ko cố định ở khung nào hết.
Nếu thích tầm giá 6-7tr thì chắc ngay Nguyễn Đình Chiểu Q3 có cái Sĩ Tân cũng nổi tiếng.

Mà quan trọng người a dáng thế nào, nếu dáng đẹp, chửn thì may đo là 1 lựa chọn hợp lý. Còn bụng phệ, gù hay tịt tịt tốt nhất mua cha nó vest may sẵn cho thợ đỡ phí tay nghề :D

Miễn ra đường bóp a dày là level a nó lên rồi :D

• Like
Reactions: MariK and Laodanhca
Các bác cho hỏi ở SG chỗ nào may bộ vest giá cả ổn và chất lượng tốt?
Hôm trước mình nhớ có bác nào hỏi nhưng lúc đó không để ý.

Tầm giá bộ vest cỡ nào ạ? 6-7tr? Hôm rồi mình hỏi thấy mười mấy chai nên choáng!

Cảm ơn nhiều!

Mua may sẵn cũng đẹp chán.

Em cũng định làm lại một bộ vét "nhẹ" để tiếp khách...tiếp khách nước ngoài cứ may-ô, quần đùi thì chán quá.
20 năm trước em có may hai bộ ở tiệm Sơn góc đường Trần Quang Khải khá vừa ý... Tuy nhiên kiểu may quá "đạo mạo", mặc vào cứng đơ đơ, nên giờ em không thích nữa.
Hôm nọ nhìn thoáng mấy bộ vest may sẵn của Hugo Boss....thấy có vẻ dễ thương.

Nếu form anh bình thường tôi đề nghị anh cứ làm bộ vest may sẵn. Có nhiều lọai cho anh chọn, vn có an phước, trẻ trẻ tí có ck, zara, tb có valentino, khá khá có hugo boss, emergildo zegna, armani . Tôi thích mặc vest may sẵn hơn may đo.
Còn nếu form anh khó mua đồ may sẵn thì phải may đo kiểu bespoke : tiền công đắt thì Chương Hai Bà Trưng, hợp lý thì Bố Già Trần Quang Khải, Ben Lê văn sỹ. Vải thì ra chợ Soái Kình Lâm chọn, rất nhiều kiểu và giá cũng tốt.
Xưa xưa tôi có may quần tây ở Lê Thánh Tôn, cũng khá vừa ý. Lâu quá nên quên mât tiệm.

Mua máy sẵn họ có chỉnh cho vừa Với Form người mình không anh?

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
Tôi mua mặc cũng vừa vặn nên ko biết có điều chỉnh theo form hay ko, chỉ đo chiều dài quần cho họ chỉnh lai cho chuẩn thôi anh.

• Like
Reactions: bomdien
Hạng C
8/7/13
608
15.621
93
Cũng như vest cưới, nó sẽ có 1 số chỗ có thể điều chỉnh fom fit khít vs người mặc. A ko phải lo chuyện đó

• Like
Reactions: bomdien
Hạng B2
8/3/14
296
1.522
93
Có thằng có dịch vụ sửa tại chỗ, nhưng đa số ở Việt Nam ko có, e nghĩ vậy
mua suit quan trọng nhất đo bả vai thôi, còn lại tất cả đem ra tiệm chỉnh lại tích tắc, phần vai ko vừa chỉnh lại rất mắc nha a