Tập Lái
15/2/13
10
385
63
Các bác cho hỏi ở SG chỗ nào may bộ vest giá cả ổn và chất lượng tốt?
Hôm trước mình nhớ có bác nào hỏi nhưng lúc đó không để ý.

Tầm giá bộ vest cỡ nào ạ? 6-7tr? Hôm rồi mình hỏi thấy mười mấy chai nên choáng!

Cảm ơn nhiều!

Hạng B2
7/4/15
208
1.006
93
Cao Minh trên đường Điện Biên Phủ gần đại học Hồng Bàng

• Like
Reactions: svkhtn
Tập Lái
15/2/13
10
385
63
Cảm ơn bác.
Hồi xưa mình cũng có 2 lần may quần tây ở Cao Minh nhưng lúc đó cũng không thích lắm. Mới search lại thì thấy cũng nhiều người giới thiệu Cao Minh nhưng thấy hình như giá cũng cao so với budget?!

Hạng B2
8/3/14
296
1.514
93

Tầm giá bộ vest cỡ nào ạ? 6-7tr? Hôm rồi mình hỏi thấy mười mấy chai nên choáng!

Cảm ơn nhiều!

Tuỳ mức độ thường xuyên anh mặc nó, cái anh đang nói là suit phỏng? còn vest là cái cộc tay đám waiters hay mặc
tùy nhu cầu của a, nếu mặc nhiều thì tầm 15-20tr cho ngon, còn 1 năm chỉ mặc 1-2 lần thì giá 6-7tr là đc rồi, suit thì 2~3tr cũng có mà 20~30k trump cũng có

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/9/08
123
4.067
93
HCM

Cảm ơn nhiều!
Nếu bác gần khu Bình Phú, q.6 thì em chỉ cho.

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103

Cảm ơn nhiều!
Nếu form anh bình thường tôi đề nghị anh cứ làm bộ vest may sẵn. Có nhiều lọai cho anh chọn, vn có an phước, trẻ trẻ tí có ck, zara, tb có valentino, khá khá có hugo boss, emergildo zegna, armani . Tôi thích mặc vest may sẵn hơn may đo.
Còn nếu form anh khó mua đồ may sẵn thì phải may đo kiểu bespoke : tiền công đắt thì Chương Hai Bà Trưng, hợp lý thì Bố Già Trần Quang Khải, Ben Lê văn sỹ. Vải thì ra chợ Soái Kình Lâm chọn, rất nhiều kiểu và giá cũng tốt.
Xưa xưa tôi có may quần tây ở Lê Thánh Tôn, cũng khá vừa ý. Lâu quá nên quên mât tiệm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/3/14
296
1.514
93
Nếu form anh bình thường tôi đề nghị anh cứ làm bộ vest may sẵn. Có nhiều lọai cho anh chọn, vn có an phước, trẻ trẻ tí có ck, zara, tb có valentino, khá khá có hugo boss, emergildo zegna, armani . Tôi thích mặc vest may sẵn hơn may đo.
Còn nếu form anh khó mua đồ may sẵn thì phải may đo kiểu bespoke : tiền công đắt thì Chương Hai Bà Trưng, hợp lý thì Bố Già Trần Quang Khải, Ben Lê văn sỹ. Vải thì ra chợ Soái Kình Lâm chọn, rất nhiều kiểu và giá cũng tốt.
Xưa xưa tôi có may quần tây ở Lê Thánh Tôn, cũng khá vừa ý. Lâu quá nên quên mât tiệm.
tự đo lấy số rồi order hẳn ở suitsupply, bao fit :D

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
tự đo lấy số rồi order hẳn ở suitsupply, bao fit :D
Ông con tôi thấy cũng có giao du với cái hội suit bespoke, khăn cổ, khăn túi gì gì đấy, rườm rà vcl, có hôm các ông hẹn nhau trời nóng chảy mỡ mà ông méo nào cũng gi lê, tay cài măng set. Tôi với Cọp già ngồi trong nhà nhìn ra mà tí sặc cafe mấy lần :D:D

Hạng C
6/6/11
850
2.520
93
Nhà may Minh (hay Dũng !?), trên đường Nguyễn Hữu Cảnh. Ngon bổ rẻ, đo may kỹ, giá phải chăng