Tập Lái
6/10/16
41
17
8
Em đóng thành hai đợt, đợt đầu lúc đăng ký em đóng lệ phí tối thiểu là 2tr5
Trước ngày thi vài ngày em nộp thêm 3tr685 tiền thi B2
Tổng cộng học phí + thi : 2tr5+3tr685 = 6tr185k
Ngoài số tiền trên em chỉ tốn 3k mỗi lần đi học gửi xe vô trường thôi :D

Thầy dạy em biết lái xong em tự lên trường tập, tự đi thi nên cũng ko gặp thầy nữa.
Ah, lúc thi đường trường là có một chút cho giám khảo đường trường nữa là xong hết các khoản chi phí rồi ạ.

Bac Mr cop hoc may thag moi duoc thi vay hay la van chua dc thi

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Bac Mr cop hoc may thag moi duoc thi vay hay la van chua dc thi
Em đóng đầu tháng 8/2016 và mới thi hồi đầu tháng 3 này nè, em thi đậu rồi nên đang chờ ngày lên lấy bằng !

Tập Lái
6/10/16
41
17
8
Thanks bac nhe, Omg 7 thang moi thi ha bac, chac tui thag 5-6 gi moi thi qua

Tập Lái
17/3/17
1
0
1
30
Em là con gái đang định đk học ở đây nhưng đọc nhiều thông tin quá lại thấy bối rối . Nhà e ở Q1, đi Thủ Đức thì xa ạ. Anh chị nào có kinh nghiệm học ở chi nhánh trong thành phố cho em lời khuyên với ạ. Tình hình là e chưa biết lái xe gì cả.

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Thanks bac nhe, Omg 7 thang moi thi ha bac, chac tui thag 5-6 gi moi thi qua

7 tháng được thi là còn đỡ hơn nhiều người rồi bác, nhiều người bị lừa, bạn em cả năm còn chưa được thi nữa kìa !

Em là con gái đang định đk học ở đây nhưng đọc nhiều thông tin quá lại thấy bối rối . Nhà e ở Q1, đi Thủ Đức thì xa ạ. Anh chị nào có kinh nghiệm học ở chi nhánh trong thành phố cho em lời khuyên với ạ. Tình hình là e chưa biết lái xe gì cả.

Em đến chỗ Sương Nguyệt Ánh,Q1 là trung tâm chính của trường ANND đó, ko thì qua Hoàng Gia học cũng hơi xa ! vì đa số sân học & sát hạch toàn ở vùng ven như Thủ Đức, Bình Chánh...

• Like
Reactions: Lips
Tập Lái
7/4/17
1
0
1
33
Bạn cứ qua địa chỉ Km18, Xa Lộ Hà Nội mà đăng ký. Đây là trung tâm chính. Còn những chỗ khác hoặc là đại lý hoặc là lừa đảo. Nên chọn trung tâm chính mà thi. Thầy chỉ bảo tận tình, mình thấy nữ có phần ưu ái hơn. :D

Tập Lái
12/2/17
15
3
3
48
Em thấy các bác bàn luận về trường ANND thì em cũng xin trình bày một ít kinh nghiệm của em ở đây!
Em đang làm công nhân nên không có thời gian để học cố định như người khác nên em chọn phương án lo. Em cũng chẳng biết ở SNÁnh có cái chi nhánh nào của trường hay không chứ em thì học và thi tại chỗ đối diện suối tiên.
Mang tiếng là đi học nhưng em đã biết chạy chỉ cần cái bằng là chính, từ lúc đăng ký đến lúc thi (3 tháng rưỡi, chắc gặp lúc ít hồ sơ) số lần lên trường đếm trên đầu ngón tay và cũng khá thoải mái vì khi sắp xếp được thời gian em chỉ cần gọi điện trước cho thầy một buổi (học kiểu bình thường thì em không biết có thoải mái vậy không) và không phải trả tiền thuê xe hay cà phê cà pháo gì cho thầy cả, thời gian chạy thì thoải mái, thích chạy bao nhiêu thì tuỳ.
Đến gần ngày thi thì sắp xếp lên một bữa để luyện tập với xe có thiết bị (hệ thống chấm điểm) và sân thi (sa hình hơi khác với sân tập) thầy cho chạy 1 tiếng, từ tiếng thứ 2 là phải thuê xe với giá 400/h, không muốn thì thôi.
Sáng hôm thi em đến trường sớm vì không muốn luyện thiết bị nên thầy sắp xếp cho ngồi xe người khác chạy để thuộc sa hình. Đến lúc thi thì đã lo cho nên phần lý thuyết OK, đến phần thực hành thì được chọn chính xác cái xe để thi (tải nhỏ hay 4 chỗ, xe số mấy, ai cũng được chọn chứ chẳng riêng gì em) thầy sắp xếp cho thi trước. Em chạy khá chủ quan (biết chạy rồi sợ gì!) và kết quả là rớt vì chạy sai sa hình bị loại trực tiếp (cho chừa cái tội chủ quan), thầy cũng bó tay chẳng làm gì được, đành đóng 300 chờ thi lại
Thầy bảo theo quy định thì phải 20 ngày mới được thì lại nhưng sau đó thầy báo lại là tháng đó đã đủ số lượng hồ sơ phải chuyển sang tháng sau nữa.
Đến ngày thi thì em lên trường sớm tự thuê cái xe dợt 1 tiếng. Vì không phải thi lại lý thuyết nên em được thầy cho thi đợt đầu tiên và sau đó ra chúc mừng ngay khi em kết thúc với số điểm 90.
Đúng 20 ngày sau thì em cầm được cái bằng trong tay (cuối tháng 8), có vài người bạn của em cũng muốn thi và thầy cho biết nếu đăng ký ngay lúc đó thì phải qua tết mới được thi (b2) vì lượng hồ sơ quá nhiều (tuỳ thời điểm chứ không phải thầy hay nhà trường có thể quyết định được, những trường hợp đặc biệt khác thì em không biết).
Tóm lại với thực tế của em thì em nhận xét thầy này nói riêng và trường này nói chung thì OK, em thấy một số bác lưỡng lự vì được báo thời gian thi hơi lâu thì em nghĩ không cần phải lo vì thời điểm gần tết nó thế, ở đâu cũng vậy thôi.
Đây chỉ là chia xẻ cảm nhận riêng của em chứ không phải quảng cáo cho trường hay ông thầy. Em nghĩ bác nào muốn học ở đây thì liên lạc với bác thanhvienmoi. Còn các bác muốn biết học ông thầy của em thì nhắn tin em cho số.
Thanks bác chia sẽ, inbox cho e xin số Thầy nha.

Tập Lái
12/2/17
15
3
3
48
Mình từ LÒ đó ra nè, THẤY khác ko biết sao chứ thầy dạy mình thì OK. Ko cafe, ko nhậu nhẹt tiệc tùng, không la cà, lâu lâu được thầy mua cho nước suối uống, Fix giá ko phát sinh bất cứ cái gì, thầy nhiệt tình quá nên cuối khóa lấy bằng rủ thầy đi ăn nhưng bị từ chối, ngại quá trời. Lên sân sa hình có thẻ rồi thì muốn tập giờ nào cũng được, tha hồ chạy, chán thì trả xe, thầy dạy toàn cho chạy ngoài đường để cứng tay, mặc kệ xe sau xin vượt thầy cứ nói BÌNH TĨNH, ko vấn đề gì, kệ nó hahahahaha.

Bạn có nhu cầu mình cho số điện thoại của THẦY dạy mình, ko ai nhiệt tình hơn HIC HIC
Bác inbox cho em xin số của Thầy nha. Thanks bác!