Tập Lái
1/6/16
1
0
1
35
Mình mới đăng ký lớp bên trường ANND ( 65 SNA ). Tổng : 6tr3 cho đóng 2 đợt nhưng bây h là học 6 tháng chứ không 3 tháng như trước nữa. Và 1 tuần 1 buổi tập xe. ( Nhân viên nói là 6 tháng là nói để trừ hao cho em, còn nhanh là 4 thg e có thể thi )
Thầy bữa đầu đã "khêu gợi" cho học viên là em muốn tâp thêm xe ngoài đường thì đóng phí a 2tr cho 6 tháng. Mình tính tổng là chỉ có 24 buổi lái - bây h thêm 2tr la 48 buổi. còn tập xa hình thì free, rảnh lúc nào có thể lên tập lúc đó. Mình thấy mấy bác trên kia nói là 6tr1 không phí gì thêm, cũng nghĩ buổi tập cũng kha khá, vì mình thấy bên HGia cũng chỉ cho 20 tiếng thôi. Nhưng vụ 6 tháng là sao ? làm gì có thông tư nào bắt học 6 tháng đâu :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
Xin chào các anh chị,

Mình muốn học lái xe bằng B2 , mình tìm hiểu trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân. Do gần chỗ làm mình luôn. Mình không biết trường dạy có uy tín không vì mình chưa biết lái xe.
Xin cảm ơn nhiều.
Mình nghĩ là tốt ! Vì không biết mấy trường khác thì sao ?!
Học ở đây thực tập thoải mái giờ giấc. Có thẻ rồi, rãnh thì đến trình thẻ sẽ được sắp xe tập trực tiếp trên sa hình ( sau này thi tại đó luôn ). Được chọn xe ( vd: hạng B2 thì chọn 4 chổ Vios hoặc xe tải nhỏ ) để thực tập rồi sau này thi bằng xe loại đó luôn !

Tập Lái
24/10/15
7
1
3
36
Nếu bạn chọn trung tâm học lái xe của trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân thì chỉ có 2 địa chỉ duy nhất 1 là đối diện khu du lịch Suối Tiên ngay trường ĐH luôn, 2 là ở quận 9 mới mở, và học phí chính xác là 6 triệu 1 được đóng thành 2 đợt, còn quảng cáo tràng lan trên mạng là mượn danh nghĩa và có thể là lừa đảo thôi, mình cũng là lái mới trong trường đó ra, học được tại trung tâm này thích nhất là giờ học rất linh hoạt được chạy trên sa hình thực tế không tốn thêm chi phí phát sinh, cái khó nếu các bạn nào ở trung tâm thì lên đó xa. Nhưng muốn chắc chắng thi tốt sa hình thì khuyên các bạn nên đến Trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân, mình khong PR đâu vì mình chỉ lấy kn của mình thôi
Cũng học an ninh nhưng chắc cùi bắp rồi, đang ôm cực tức:
https://www.otosaigon.com/threads/c...ac-cho-giai-phap.8686785/page-2#post-12304789

ali
Tập Lái
17/5/16
11
3
3
34
mình cũng vừa nhận bằng bên 94 an dương vương nek, học lái cũng ok mà lớp lí thuyết đông quá đi được vài hôm rồi tự học thôi.

Tập Lái
21/10/15
16
6
3
46
Xin chào các anh mình cũng là người mới gia nhập vào điển đàn mới thôi. Nhưng mình có vài suy nghĩ và cảm nhận của bản thân về trường dạy lái xe Đại Học An Ninh Nhân Dân mà mình đã học qua.
Thứ 1: là trung tâm hiện tại có 2 địa điểm chính là (Trung tâm sát hạch và dạy tại Đại Học An Ninh Nhân Dân quận Thủ Đức đối diện với Suối Tiên và trung tâm mới mở ở quận 9) còn lại đều là copy thương hiệu thôi, bạn nào học trong TP là không phải của Đại Học An Ninh Nhân Dân.
Thứ 2: nói về cách dạy trên TĐ các giáo viên ko chú trọng đến lý thuyết chỉ phát cho mình sách bộ đề và đĩa CD thi trắc nghiệm rồi về tự học, mình học tại địa điểm của trường là vào trong sân thi sát hạch sẽ có trung tâm thu học phí không đó bên ngoài vì bên ngoài là những chi nhánh ăn % của trung tâm nhe, lần mình lên đăng ký mình cũng mém đóng tiền bên ngoài.
Thứ 3: Giáo viên trên này thì mình nghĩ cũng giống như bao người khác thôi cũng có người dể chịu và người khó chịu nhưng điểm chung mình thấy họ chỉ rất tận tâm, học ở đây thiên về chay sa hình và được học trực tiếp trên xe thi luôn, mà mình thích nhất ở đây là GV hướng dẩn cho mình lái trong sa hình xong là mình được tự lái một mình với bạn lái khác giáo viên giao xe cho mình luôn cái này cũng có 2 mặt (lợi và hại) của nó nhe nhưng mình thích, và giờ học thì mình thấy rất linh hoạt, từ khi học đến khi thi mình không mất thêm tiền để thuê xe chạy giá học phí cũng phải chăn 6 - 7 triệu, còn ai muốn học VIP thì 10 mấy nhưng sẽ có xe đến đón rước tại nhà luôn, mình học chỉ có 6 triệu mấy mà mình đi học có 3 anh em đi nên được giao hẵn nguyên chiếc xe chạy từ sáng đến chiều luôn , do mình ko có thời gian học một buổi ở đây người ta cũng ok luôn.
từ khi học đến khi thi đúng theo thời gian quy định của học viên học lái xe luôn, không bị day thun như các bác nào đó đăng.
vài dòng gửi đến các anh nếu có anh nào thật sự đã từng học trực tiếp tại trung tâm góp thêm ý kiến.
Xin chào.

• Like
Reactions: hoangthienle
Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Bây giờ học tối thiểu 5 tháng mới được thi hả các bác? lâu quá vậy, em mới hỏi xong mà thấy 5 tháng thì còn e dè vì quá lâu !

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Em đang định vào đây học, bác nào có thầy dạy tốt thì cho em xin số điện thoại với. Em cảm ơn các bác

Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Xin chào các anh mình cũng là người mới gia nhập vào điển đàn mới thôi. Nhưng mình có vài suy nghĩ và cảm nhận của bản thân về trường dạy lái xe Đại Học An Ninh Nhân Dân mà mình đã học qua.
Thứ 1: là trung tâm hiện tại có 2 địa điểm chính là (Trung tâm sát hạch và dạy tại Đại Học An Ninh Nhân Dân quận Thủ Đức đối diện với Suối Tiên và trung tâm mới mở ở quận 9) còn lại đều là copy thương hiệu thôi, bạn nào học trong TP là không phải của Đại Học An Ninh Nhân Dân.
Thứ 2: nói về cách dạy trên TĐ các giáo viên ko chú trọng đến lý thuyết chỉ phát cho mình sách bộ đề và đĩa CD thi trắc nghiệm rồi về tự học, mình học tại địa điểm của trường là vào trong sân thi sát hạch sẽ có trung tâm thu học phí không đó bên ngoài vì bên ngoài là những chi nhánh ăn % của trung tâm nhe, lần mình lên đăng ký mình cũng mém đóng tiền bên ngoài.
Thứ 3: Giáo viên trên này thì mình nghĩ cũng giống như bao người khác thôi cũng có người dể chịu và người khó chịu nhưng điểm chung mình thấy họ chỉ rất tận tâm, học ở đây thiên về chay sa hình và được học trực tiếp trên xe thi luôn, mà mình thích nhất ở đây là GV hướng dẩn cho mình lái trong sa hình xong là mình được tự lái một mình với bạn lái khác giáo viên giao xe cho mình luôn cái này cũng có 2 mặt (lợi và hại) của nó nhe nhưng mình thích, và giờ học thì mình thấy rất linh hoạt, từ khi học đến khi thi mình không mất thêm tiền để thuê xe chạy giá học phí cũng phải chăn 6 - 7 triệu, còn ai muốn học VIP thì 10 mấy nhưng sẽ có xe đến đón rước tại nhà luôn, mình học chỉ có 6 triệu mấy mà mình đi học có 3 anh em đi nên được giao hẵn nguyên chiếc xe chạy từ sáng đến chiều luôn , do mình ko có thời gian học một buổi ở đây người ta cũng ok luôn.
từ khi học đến khi thi đúng theo thời gian quy định của học viên học lái xe luôn, không bị day thun như các bác nào đó đăng.
vài dòng gửi đến các anh nếu có anh nào thật sự đã từng học trực tiếp tại trung tâm góp thêm ý kiến.
Xin chào.
Chuẩn, mình cũng từ lò đó ra. Yêu mất trường này rồi