Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
RE: Chỗ mua Thiết bị đo Áp suất lốp xe

Nếu đã không chính xác thì độ lệch đâu có tuyến tính đâu mà bác tham chiếu theo kiểu " bù trừ "[8D].
Bác chú ý đơn vị đo nhé , Em thấy trên đồng hồ đang dùng đơn vị PSI chứ không phải kg/cm2.
33psi=2,32kg /cm2.

Trích đoạn: khuvuon

Cuối cùng em cũng đã mua Đại một cái với Phương án: Hôm nào sẽ đo thử với Đồng Hồ chuẩn (Của Hãng lớn nào đó), xem đồng Hồ của mình Chênh lệch bao nhiêu thì sau này Dùng số đó Trừ ra để ra số chính xác.
VD lệch 1kg thì sau này đo nếu đồng hồ chỉ 3,1kg là OK (Lốp vợ 2 em khoảng 2,1Kg là đạt)

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
RE: Chỗ mua Thiết bị đo Áp suất lốp xe

Trích đoạn: X108

Nếu đã không chính xác thì độ lệch đâu có tuyến tính đâu mà bác tham chiếu theo kiểu " bù trừ "[8D].
Bác chú ý đơn vị đo nhé , Em thấy trên đồng hồ đang dùng đơn vị PSI chứ không phải kg/cm2.
33psi=2,32kg /cm2.

Trích đoạn: khuvuon

Cuối cùng em cũng đã mua Đại một cái với Phương án: Hôm nào sẽ đo thử với Đồng Hồ chuẩn (Của Hãng lớn nào đó), xem đồng Hồ của mình Chênh lệch bao nhiêu thì sau này Dùng số đó Trừ ra để ra số chính xác.
VD lệch 1kg thì sau này đo nếu đồng hồ chỉ 3,1kg là OK (Lốp vợ 2 em khoảng 2,1Kg là đạt)
Chính xác đó các bác ạ. Có 2 đơn vị đo áp suất nếu bác so kg/cm2 với psi thì chẳng khác bác chỉ chạy với tốc độ 60 (nhưng mà 60 miles/h) nhưng bị xxx thổi lại mà không biết tại sao.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Em tìm mua đồng hồ đo áp xuất loại điện tử (loại tốt xíu), các Bác cho em xin địa chỉ với ạ.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Không biết bác đã mua được chưa?
Em đã mua được rồi, nhưng xài không ok. thương hiệu Accutire gì đó.
Trước đây em mua dụng cụ đo bằng điện tử của Michelin thì rất ok, rất chính xác, nhẹ nhàng, nay không biết tìm ở đâu

Hạng B2
1/10/08
164
88
28
Nếu có nhu cầu mà không gấp thì mua online, vd: aliexpress.com , search: prresure tester , chọn hàng, lựa nhà cung cấp có nhiều người mua và giá rẻ.

Tập Lái
13/10/15
5
0
1
31
Em đã mua được rồi, nhưng xài không ok. thương hiệu Accutire gì đó.
Trước đây em mua dụng cụ đo bằng điện tử của Michelin thì rất ok, rất chính xác, nhẹ nhàng, nay không biết tìm ở đâu
Thế à bác. Em mới mua cái Fobo Tire để đo áp suất lốp, dùng chính xác lém bác. nhẹ nhàng mà kết nối với smartphone để đo luôn bác ạ

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Thế à bác. Em mới mua cái Fobo Tire để đo áp suất lốp, dùng chính xác lém bác. nhẹ nhàng mà kết nối với smartphone để đo luôn bác ạ
Bác mua ở đâu vậy? giá bao nhiêu 1 cái?