Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Hôm CN mình mới đi Vũng tàu về, đem xe đi rửa vì sợ ảnh hưởng của gió biển, nơi rửa xe có đo áp suất lốp xe một bên non hơi, một bên đủ, thấy cũng hay để tự kiểm tra xe mình, mình cũng đang tìm mua, cám ơn các bác đã tư vấn

Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Cho mình hỏi thêm bơm điện projecta giá khoảng bao nhiêu, nước sản xuất. Bác nào biết xin chỉ dùm. Thanks

Tập Lái
13/10/15
5
0
1
31
Hôm CN mình mới đi Vũng tàu về, đem xe đi rửa vì sợ ảnh hưởng của gió biển, nơi rửa xe có đo áp suất lốp xe một bên non hơi, một bên đủ, thấy cũng hay để tự kiểm tra xe mình, mình cũng đang tìm mua, cám ơn các bác đã tư vấn
bác mua chưa? mua cái Fobo Tire dùng cũng được lắm bác ạ

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
70
Phải kết hợp thực tiễn - cảm thấy xe chạy xốc hơn bình thường thì đồng hồ của tiệm bị sai

Tập Lái
24/5/17
14
18
3
38
Tui thấy việc an toàn cho xe là cần thiết, nếu so đo rẻ mắc thì thôi khỏi mua chứ 60K cũng là tiền mà $60 cũng là tiền. Nếu chỉ chạy xe loay quanh tốc độ 20,30km/hr thì lỡ có bị bể bánh xe, dính đinh này nọ thì chắc cũng không sao nhưng nếu tui chạy trên freeway tốc độ 100km/hr là thấp nhất thì việc chọn 1 hệ thống cảnh báo áp suất lốp xe loại tốt là việc cực kỳ cần thiết để bảo vệ tính mạng đó. Nói chung, tùy nhu cầu mỗi người thôi chứ đem giá trị cái đó so với việc bơm lốp 20 năm thì hơi khập khễnh (mà giờ bơm lốp xe cũng làm tại nhà luôn rồi, mua cái bơm lốp xe bằng điện, có thể bơm mọi lúc mọi nơi, hehe).

1 bộ cảnh báo áp suất lốp tự động, có cả đèn LED báo hiệu thì không có giá dưới $50, loại tui thường thấy có đáng giá tốt trên amazon khoảng từ $80-$120. Tui đang xài 1 cái của Papago, $90, tương thích với cái dash cam cùng hãng, khi gắn vô thì nó hiển thị lên trên màn hình của dash cam luôn.

RE: Chỗ mua Thiết bị đo Áp suất lốp xe

Bác mua cái này, sx tại Đài Loan nhưng cực kỳ chắc chắn và chính xác. Em mua tại Băng Cốc chỉ có 120 bạt, khoảng 60k VN. em có thể cho bác test thử nếu bác ở HN.

Chi phí mua 1 bộ cảnh báo áp suất lốp tương đương số tiền bơm lốp trong vòng 20 năm (bơm bằng khí thường trung bình tháng 1 lần). Xe dùng được bao lâu nhỉ mà phải bỏ ra nhiều tiền thế?
Nếu cần bơm luôn thì bác xài em này, giá chỉ khoảng 350k VN. Cực nhỏ gọn, có cả chức năng đo áp suất, đèn pin, bơm lốp, bơm bóng...

Xin lỗi các bác đang bán các sản phẩm cảnh bảo áp suất nhé vì dù sao 4r cũng là nơi chia sẻ thông tin mà