Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
các bác muốn đòi tiền lại dễ mà:xuống địa bàn đi cùng 14 hộ dân tranh chấp lên thẳng UB khiếu nại (đất chưa xong GPMB thì sao bán??)

Hạng B2
11/3/15
116
168
43
36
C.I khá hơn DelaSol mấy bậc (về pháp lý, về đc support của chính quyền) mà còn SML thì xác cmn định ạ!
DelaSol nếu muốn rút tiền thì phải lên đâu thế? (Hỏi để tham khảo th.tin thôi)

Khá hơn là khá hơn thế nào vậy? Bác giải thích cụ thể hơn hộ mình với. Rút tiền thì chắc lên cđt thôi bác nhưng hình như vẫn có gd sang hợp đồng cọc mà (chênh thấp và gd cũng ko nhiều)

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Mình nghĩ chắc mọi chuyện sẽ giải quyết ổn thoả thôi.vì chỉ có rắc rối về 14 hộ dân.giải quyết xong là mọi chuyện ok.bởi vì bên chủ đầu tư cũng chứng minh đc đầy đủ giấy tờ chứ ko phải làm chui hay gì phạm pháp.mà bgio đã bán ra với số lượng rất lớn cộng với đã làm móng sắp xong ko thể nào vì giấy tờ đó mà có thể huỷ bỏ đc.vì nếu làm vậy sẽ dẫn đến khó khăn cho doanh nghiệp và nguy hiểm cho nđt.mình nghĩ mọi thứ sẽ ổn thôi

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Khá hơn là khá hơn thế nào vậy? Bác giải thích cụ thể hơn hộ mình với. Rút tiền thì chắc lên cđt thôi bác nhưng hình như vẫn có gd sang hợp đồng cọc mà (chênh thấp và gd cũng ko nhiều)
Đó là quan điểm cá nhân thôi bác, em đọc báo, theo dõi thì thấy C.I đc báo chí nhắc đến nhiều hơn hẳn. Bên cạnh các bài tiêu cực thì vẫn có bài viết có đường ra. Đơn cử, Tháng 2.2019 có bài Phó chủ tịch nói "chỉ tạm dừng chứ ko thể cho tạch luôn", Tháng 9.2019 có bài UBND TPHCM đề xuất chính phủ cho phép tiếp tục C.I (chỉ có ~10 dự án của TP.HCM đc đề xuất nhé!). Delasol thì em thấy im tịt.
Nếu căng vốn thì có thể thanh lý, mất 15 ngày hay 30 ngày gì đó, để lấy lại 100% giá trị, theo em là bình thường. Hơn 500tr chứ đùa... Có trả là may rồi. Trả lại nhau những gì đã nhận.
Nếu vốn đổ vào là tiền nhàn rỗi, cứ quăng đó 3-5 năm.
Chính quyền có muốn gỡ vướng, thì một dự án ngàn tỷ cũng phải cả năm trời chứ.

Chốt lại, theo em, thanh lý ko phải vì sợ mất xèng, đơn giản chỉ là một sự lựa chọn!

Tập Lái
22/7/12
45
15
8
các bác muốn đòi tiền lại dễ mà:xuống địa bàn đi cùng 14 hộ dân tranh chấp lên thẳng UB khiếu nại (đất chưa xong GPMB thì sao bán??)

14 hộ dân nằm ngoài dự án bác ạ, nó thuộc khu trường học phía sau, mà giờ cũng có thấy nhà dân nào ở đó đâu chứ :))

Hạng B2
Em thanh lý nay đã hơn 3 tháng mà bọn khốn nạn nó chưa trả tiền,nó hẹn mình đi lên xuống 4 lần rồi mà vẫn chưa nhận được tiền.Nó nói là chưa có tiền,mà mình thấy vẫn có khách vào giao dịch mua của nó nhưng không biết dự án nào.Một tập đoàn lớn vậy mà nói không có tiền,mình nghĩ nó chơi chiêu ầu ơi dí dầu

Hạng B1
20/11/15
64
29
23
44
Nói chung chờ xem, chứ bây giờ chưa nói được gì, mà dân đen thì cũng ko biết thực sự chuyện gì đang xảy ra. Nhận định cá nhân thì tôi cho là khá phức tạp và nan giải cho cả chủ đt và nhà đt.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Em thanh lý nay đã hơn 3 tháng mà bọn khốn nạn nó chưa trả tiền,nó hẹn mình đi lên xuống 4 lần rồi mà vẫn chưa nhận được tiền.Nó nói là chưa có tiền,mà mình thấy vẫn có khách vào giao dịch mua của nó nhưng không biết dự án nào.Một tập đoàn lớn vậy mà nói không có tiền,mình nghĩ nó chơi chiêu ầu ơi dí dầu
Ghê vậy - đúng là một CĐT bẩn. Vậy tính ra ở Q4 thì Trung Thủy Lancaster Lincoln chơi còn được: ai muốn lấy tiền về có trả lãi, trả tiền trong vòng 1 tuần (thậm chí còn mong khách lên trả nhà lấy lại tiền, vì dự án này mà triển khai lại thì CĐT sẽ mở bán lại và tăng giá khủng).

Chỉnh sửa cuối:
nil confirmed
Hạng B2
16/7/07
115
5
18
Em có gọi lên bên VCR thì họ nói có thể lên tận văn phòng họ cho xem giấy tờ họ đã/ đang giải quyết với 14 hộ dân. Các bác cứ bình tĩnh xem sao. Sáng em qua vẫn thấy công trường xây ầm ầm, có rút giấy phép giống báo đưa tin đâu...

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Em thanh lý họ xử lý trong khoảng 1 tuần là e nhận lại được tiền , dĩ nhiên là mất vài khoản phí nhưng chấp nhận

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Em có gọi lên bên VCR thì họ nói có thể lên tận văn phòng họ cho xem giấy tờ họ đã/ đang giải quyết với 14 hộ dân. Các bác cứ bình tĩnh xem sao. Sáng em qua vẫn thấy công trường xây ầm ầm, có rút giấy phép giống báo đưa tin đâu...
mình nghĩ mọi chuyện sẽ ổn thôi.có thể mấy ô quan chức có khúc mắc gì với nhau nên lôi ra đấu đá nhau chút thôi.xong sẽ lại ổn vì doanh nghiệp ng ta bỏ cả đống tiền vào rồi bgio mà kêu bỏ thì còn ai dám tin tưởng vào thành phố để kinh doanh nữa.!

Hạng B2
Mất phí gì vậy bác?Mình thì nó thanh lý trừ tiền chiếc khấu thôi.Nhưng hẹn 15 ngày mà nay 3 tháng rồi chưa nhận được.Nó hẹn chậm nhất ngày mai 5/11 mà giờ cũng chưa thấy gì.Mai em kéo cả dòng họ lên đó ngồi lì đợi nhận được tiền mới về.mai có bác nào đi với em không?

• Sad
Reactions: Phi N2P
Hạng B1
17/4/17
93
511
88
40
Sao mà đòi được bác.Họ nói đúng mà.Họ vẫn chưa nhận được quyết định thu hồi thì làm sao mà trả tiền cho bác được là thứ 1.
Thứ 2 là nếu có quyết định thu hồi thì cũng phải chờ bên Sabeco trả tiền cho TTC mới trả tiền cho bác được.Vai trò của TTC trong đây chỉ là nhà phát triển dự án thôi.Ko phải CĐT
Thứ 3 là em có hỏi thăm bên đó thì bên Charmington Iris đã làm gần xong móng rồi.Bây h chắc cũng đang thỏa thuận dàn xếp gì đó vs bên UBND TP thôi.Chớ hơn 1k căn hộ đã bán và đầy đủ mà đi thu hồi.Vụ này còn căng hơn cả Thủ Thiêm luôn đó
Bạn này bị nhầm ý thứ 2 nhé. Nhà phát triển thu tiền của khách là đúng. Còn Nhà phát triển đã trả cho CĐT hay chưa sao biết mà bảo là phải đòi được CĐT rồi mới trả lại tiền (Mua buôn tiến độ trả tiền thỏa thuận).
Cơ bản đã thu rồi, khách khiếu nại thì phải xử lý và trả lại nếu uy tín

Hạng B2
7/5/19
106
59
31
Gò vấp, TP HCM
Mất phí gì vậy bác?Mình thì nó thanh lý trừ tiền chiếc khấu thôi.Nhưng hẹn 15 ngày mà nay 3 tháng rồi chưa nhận được.Nó hẹn chậm nhất ngày mai 5/11 mà giờ cũng chưa thấy gì.Mai em kéo cả dòng họ lên đó ngồi lì đợi nhận được tiền mới về.mai có bác nào đi với em không?
Căn Bác có uẩn khúc gì không Bác? chứ ngày trước có thấy vụ Golden land của Đức Long ngay cầu tân thuận Tây cũng trả lại tiền nhưng nhiều lắm là 2 tháng trả đương nhiên có lãi (0.05%/ngày thấp nhưng có hơn không) còn TTC khá lớn sao hẹn Bác lâu vậy??

Tập Lái
25/8/17
29
8
8
30
TP HCM
Bạn này bị nhầm ý thứ 2 nhé. Nhà phát triển thu tiền của khách là đúng. Còn Nhà phát triển đã trả cho CĐT hay chưa sao biết mà bảo là phải đòi được CĐT rồi mới trả lại tiền (Mua buôn tiến độ trả tiền thỏa thuận).
Cơ bản đã thu rồi, khách khiếu nại thì phải xử lý và trả lại nếu uy tín
Em có nguồn tin riêng bên TTC rồi mới biết chuyển qa rồi bác.Mà nếu chưa chuyển thì CĐT nó để yên cho bác làm móng xây dựng này nọ à.Hôm nay bên Contecons nghe nói sắp đóng nắp hầm luôn rồi

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
TTC là một trong các cty BDS bị thanh tra năm 2019 này đấy... có vẻ dính hạn nặng

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Nghe đồn là 2020 sẽ hồi sinh. Đã xong vụ 2 hộ dân. Giờ chờ Giấy cho phép trở lại chỉ là thủ tục với cơ quan NN.
Do trúng năm nay tết sớm. Nên tầm Th3.2020 ai đẩy hàng đi bằng giá hoặc chênh chút đỉnh cắt lỗ thì rất khả thi.
Vốn ai ko gấp thì cứ để thêm 1 năm nữa.

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
40
Em có nguồn tin riêng bên TTC rồi mới biết chuyển qa rồi bác.Mà nếu chưa chuyển thì CĐT nó để yên cho bác làm móng xây dựng này nọ à.Hôm nay bên Contecons nghe nói sắp đóng nắp hầm luôn rồi
Việc thi công là theo tiến độ đã thỏa thuận giữa 2 bên mà. nhà phát triển giám sát CĐT và yêu cầu CĐT thi công để có sản phẩm bàn giao cho khách. Bác có chắc là nhà phát triển được CĐT giao cho quyền thuê đối tác để xây dựng k? việc này phải do CĐT chứ.

Hạng B1
11/9/19
51
18
0
29
Nghe đồn là 2020 sẽ hồi sinh. Đã xong vụ 2 hộ dân. Giờ chờ Giấy cho phép trở lại chỉ là thủ tục với cơ quan NN.
Do trúng năm nay tết sớm. Nên tầm Th3.2020 ai đẩy hàng đi bằng giá hoặc chênh chút đỉnh cắt lỗ thì rất khả thi.
Vốn ai ko gấp thì cứ để thêm 1 năm nữa.
Bữa mình lên tận Hoàng Văn thụ thì bên giải quyết dự án ra cũng nói vậy mà k biết tin nổi k, theo bác Nguồn này đáng tin không bác?