Tập Lái
25/8/17
29
8
8
30
TP HCM
Việc thi công là theo tiến độ đã thỏa thuận giữa 2 bên mà. nhà phát triển giám sát CĐT và yêu cầu CĐT thi công để có sản phẩm bàn giao cho khách. Bác có chắc là nhà phát triển được CĐT giao cho quyền thuê đối tác để xây dựng k? việc này phải do CĐT chứ.
TTC là đồng phát triển dự án,họ sẽ đứng ra thiết kế,chọn thầu xây dựng, tổ chức bán hàng ( bao gồm ký hđ,đây là 70% sau đó 30% còn lại kh ký vs CĐT ).CĐT bây h nó chỉ là thằng có miếng đất thôi.Đây cũng giống như mượn danh tiếng để bán hàng thôi.Sau này xây lên thì thương hiệu cũng là TTC chớ ai nhớ CĐT đâu.

Hạng B1
20/11/15
64
29
23
44
Nghe đồn là 2020 sẽ hồi sinh. Đã xong vụ 2 hộ dân. Giờ chờ Giấy cho phép trở lại chỉ là thủ tục với cơ quan NN.
Do trúng năm nay tết sớm. Nên tầm Th3.2020 ai đẩy hàng đi bằng giá hoặc chênh chút đỉnh cắt lỗ thì rất khả thi.
Vốn ai ko gấp thì cứ để thêm 1 năm nữa.

Trong tình hình củi lửa căng thẳng và năm sau sẽ đình trệ rất nhiều chuyện để lo Đại hội các cấp, cộng với thực tế ko có dự án mới suốt 2 năm nay, nếu có thể xong xuôi và hoàn tất thủ tục, quay lại thi công mình nghĩ đâu đến nỗi cắt lỗ hay bằng giá đâu bác?

Hạng B1
7/4/18
80
97
18
49
Các bác ở đây có ai mua dự án bên vietcomreal ko?nếu có thì tập hợp lại để cùng lên văn phòng công ty làm rõ và trách nhiệm của công ty.sđt của e 0906344883
Noted. em cũng mua qua vcr, có gì bác hú em và ngược lại nhé
bác lưu số em k98baba4998năm

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Trong tình hình củi lửa căng thẳng và năm sau sẽ đình trệ rất nhiều chuyện để lo Đại hội các cấp, cộng với thực tế ko có dự án mới suốt 2 năm nay, nếu có thể xong xuôi và hoàn tất thủ tục, quay lại thi công mình nghĩ đâu đến nỗi cắt lỗ hay bằng giá đâu bác?
Ko khả quan đến mức đó đâu. Theo nhận định của em là vậy.

Hạng B1
11/9/19
52
19
0
28
Nghe bên đại diện TTC nói rằng hiện tại 14 hộ dân đã hoàn tất và CĐT đang trình xin cấp lại chủ trương đầu tư kèm theo đó là GPXD phần thân nghe mọi việc đang tiến triển tốt tháng 3 đến tháng 6 sẽ thi công lại .
Nay lướt topic lại thấy kế bên thửa đất 78 xưa nghe của Lancaster nay thành Sunshine triển khai dự án Sunshine Horizon nếu đúng thực tế đại diện TTC nói thì Charm iris sẽ tăng giá kinh khủng :eek:

Tập Lái
27/9/18
30
5
8
29
!
Có thông tin từ bên CĐT nhé mọi người. Pháp lý thì ok hết rồi,chỉ còn dính tới 14 hộ dân ở đây thôi.
CĐT cũng bơm tiền vô để giải quyết ổn thỏa à! Chứ dễ gì bỏ miếng mồi ngon này được

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Nghe bên đại diện TTC nói rằng hiện tại 14 hộ dân đã hoàn tất và CĐT đang trình xin cấp lại chủ trương đầu tư kèm theo đó là GPXD phần thân nghe mọi việc đang tiến triển tốt tháng 3 đến tháng 6 sẽ thi công lại .
Nay lướt topic lại thấy kế bên thửa đất 78 xưa nghe của Lancaster nay thành Sunshine triển khai dự án Sunshine Horizon nếu đúng thực tế đại diện TTC nói thì Charm iris sẽ tăng giá kinh khủng :eek:
Sao nghe giống giọng điệu của sale quá anh gì gì ơi...
@@ ko liên quan: Tại sao các comment topic này cứ nhảy búa lua xua ko theo trình tự thời gian trước sau nhỉ??

Hạng B2
27/4/18
118
38
18
31
viettinland.net
!
Có thông tin từ bên CĐT nhé mọi người. Pháp lý thì ok hết rồi,chỉ còn dính tới 14 hộ dân ở đây thôi.
CĐT cũng bơm tiền vô để giải quyết ổn thỏa à! Chứ dễ gì bỏ miếng mồi ngon này được
Nếu thật sự là như vậy thì CDT nên đính chính lại vs nhà báo vs bên thành phố để những tin tức từ trước đó phải được đính chính lại. chứ văn bản của nội bộ ban hành thì có mộc là chuyện dĩ nhiên.
k thể vì văn bản vậy củng cố lòng dân được

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
VCR ko liên quan VCB nên, và giờ VCB nghe tới dự án VCR là ko cho vay rồi. Những dự án đang triển khai của VCR thì bầy hầy, chất lượng kém. Nên tìm hiểu kỹ khi xuống tiền

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Cập nhật mới nhất là đã tháo bỏ hàng rào toàn bộ, tháo luôn cần cẩu và đã thành khu đất trống như sân banh.

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Bgio phải có bài báo đính chính lại nhg thông tin mới nhất để lấy lại lòng tin của nđt.dự án này chỉ cần lấy lại đc sự minh bạch và lòng tin thì chắc chắn thanh khoản sẽ rất tốt.!

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Cập nhật mới nhất là đã tháo bỏ hàng rào toàn bộ, tháo luôn cần cẩu và đã thành khu đất trống như sân banh.
Ghê vậy. Tiền thuê cẩu gần cả trăm triệu mỗi tháng, tháo để tiết kiệm kinh phí.

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Ở dự án Riva Park cũng còn 32 căn hộ và VCR chưa hoàn tất nữa kìa. Văn bản cam kết giải phóng tới nay xong rồi còn nguyên