Hạng B2
14/12/05
441
2.269
93
RE: Sứa xe tay ga đời mới ở TPHCM , chỗ đáng tin cậy!!!

Trích đoạn: mazda3black

Trích đoạn: dylan_1509

@Accord_76 Cho em số điện di động của Thành Trung Lê Văn Sĩ đi bác ? Thế buổi tối thì sao hả bác? Có service 24/24 không?
Số di động: 0903 788 168 đến 20h hàng ngày
Service 24/24 thì e chưa chắc (vì e ít đi chơi đêm lắm) :D nhưng để đêm nay e thử gọi xem sao rồi e báo cho bác biết :D

@Accord : cảnh báo các bác + các anh em, em là khách của Thành Trung 3 năm nay, cho đến chiều chủ nhật vừa rồi.
Con spacy của em mua từ 94 đến giờ, em giữ xe rất kỹ, tụi thợ Thành Trung mỗi lần tháo ốp nhựa ra phải khen. Vậy mà khi nào em gửi xe lại sửa thì y như rằng : gãy vài ngàm nhựa , hoặc mất vài con ốc gin, hoặc tệ hơn như hôm vừa rồi, quên không gắn dây đồng hồ nhiệt độ :mad:, em chỉ phát hiện ra khi đi về đến nhà thấy khói và mùi nhựa cháy bốc lên :mad:.
vấn đề 2 : khi phát hiện nó bắt sai dàn mủ, lòi 1 ngàm ra ngoài, yêu cầu nó bắt lại, thế là nó kê vít pake nạy luôn 1 phát. :mad:
vấn đề là thành trung có những thợ rất khá, nhưng chỉ kỹ khi nào được bo đẹp. m chỉ biết 1 thằng duy nhất ( cũng không biết tên nó luôn) nhưng nó cũng đắt khách quá.
bây giờ em say goodbye với nó luôn rồi, sửa của m gần 300k mà cuối cùng fải đem đi chỗ khác sửa thêm 150k nữa. tiền cũng không lớn, nhưng niềm tin không còn.
Bác nào ở Q.7 thì có thể sửa tay ga ở chỗ Nhã , nằm trên đường Ngyễn Thị Thập hướng đi về Phú Mỹ Hưng, cách cây xăng ngay ngã tư khoảng 25 căn, em quên số đt của nó rồi, sẽ gửi lên sau.

• Like
Reactions: votranphu
Hạng B2
8/2/06
378
1
18
HCMC
www.otosaigon.com

Tiệm Thành Trung thì em chỉ biết 1 thằng thợ cũng tên Trung là có vẻ khá nhất.Tiệm này được cái có sẵn phụ tùng thay thế đủ loại (và đủ giá) và minh bạch trong việc báo xuất xứ của phụ tùng ,có dịch vụ cứu hộ khi xe bị 'pan",và có thể có xe cùi cho mình mượn đi tạm khi con xe của mình bị đại tu vài ngày.thợ nhiệt tình.
Nói chung em thấy các tiệm chuyên về xe ga hơi bị hiếm ,nên việc bị "chặt chém" ,hay gặp những "thợ vẽ" chắc chắn là không tránh khỏi,nên em thường sửa bám lấy 1 tiệm có vẻ uy tín ,có chế độ bảo hành 0k sau khi sửa,1 thợ cứng tay nghề (tất nhiên phải biết cư xử đẹp với tên này) ,và nhiệt tình với khách là điều kiện đầu tiên lấy điểm .(tất nhiên móc túi cũng phải có nghệ thuật chứ:D ).như mấy năm trước em chạy con Yamha Grand ghẻ ra 1 tiệm có vẻ đông nhất ở Nguyễn Du,q1.(sân Tao Đàn).Vào dựng xe đợi nữa tiếng chẳng thấy chủ hay thợ nào hỏi thăm 1 câu xe bị gì?(chắc tại xe mình ẹ quá,hay là nhìn chủ xe tệ :D),giận quá em dắt xe ra nổ máy zọt luôn cũng chẳngth ấy ai gọi lại ,thế là thề không quay lại khu sửa xe quí tộc này .Vài hôm sau tình cờ chạy ngang LVS thấy tiệm TT hơi bị đông,em ghé vào thì thấy tiếp đón nhiệt tình,dù làm máy chiếc xe ghẻ hơn 1 chai đau cả ruột mà thấy thợ thầy niềm nở ,trả lời chi tiết ,làm mình cũng đỡ xót xa .Vài tâm sự của em:D

• Like
Tập Lái
11/7/07
8
0
1
www.otosaigon.com

em thấy tiệm Cò nằm trên đường Lê thị Riêng sửa xe tay ga cũng tốt lắm.đó giờ xe em bị gì cũng mang ra đó hết.ông chủ ở đây bắt bệnh của xe rất chính xác.còn giá cả em thấy cũng tương đối rẻ.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Các bác cho em hỏi ! địa chỉ mấy bác cho là sửa xe ga cao cấp còn chỗ sửa xe ga (bình dân) như xe đài loan, trung quốc, hàn quốc thì chỗ nào là lựa chọn tốt nhất, vì bạn em có con xe Heasun (Hàn Quốc) gẻ, sửa ở Bình Dương đâm ra đổ bệnh nặng ! Mong các bác cứu trợ !

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Vote 1 phiếu cho Cò - 122 Lê Thị Riêng - Số điện thoại Cò : 090.366.6420 - Từ 1999 đến nay : Spacy, Epicuro, SH, Dylan, SHi ---> em toàn mang ra Cò, từ vấn đề nhỏ đến lớn. Bắt bệnh chuẩn, ít vẽ vời, chuyên về máy, đồng sơn đi thuê, xe bị pan ở đâu, alo thợ đến liền. Nhưng muốn an tâm nên nhờ Cò, vì Cò giỏi nhất :D

• Like
11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: Kombat

Các bác cho em hỏi láp của shi nhiêu xiền thế các bác? em có hỏi 1 tiệm trên Nguyễn chí thanh, nó bảo 3 chai. đêm ra tiệm chiến có được ko ạ? nó có thay đồ đểu vào ko ?

Thay đồ đểu để bị chửi vào mặt hả bác :D:D. Bác cứ đem lại Chiến để làm, chổ này chuyên lắm.
Địa chỉ mới là ở đường 3/3A Đề Thám, qua 2 ngả tư, Cô Bắc + Cô Giang đi thêm tầm 50m, bên tay phải đó bác. !

Hạng B2
3/5/06
211
99
28

em Vote một phiếu cho bác Cường ở tiệm Cường, bác này trước đây là thợ chính ở tiệm Đức Thịnh trên đường Lý Tự Trọng, nay mới tách ra mở tiệm Cường ở số 134A Nguyễn Thái Học Q.1. từ trước tới giờ em toàn sửa bác này không, bắt bệnh rất chuẩn, giá cả cực kỳ phải chăng, không vẽ vời hay câu khách, chuyên các loại xe tay ga.
ĐT: 2728966, 0903775666.

em chỉ là khách hàng thân thiết của bác này thôi, chỉ giới thiệu các bác thôi, không mục đích gì khác.

Tập Lái
20/9/06
48
0
0
360.yahoo.com

bi hu tieng viet roi .cho e hoi la sh tq co den may cho do lam may lai duoc ko may bac ,bac nao biet chi e cho lam tot tot voi .e cam on nhieu

Hạng C
29/12/04
514
2
0

Trích đoạn: Automatic

Xin trân trọng thông báo cho các bác là E-gara "offline" sắp tới cũng có1 góc nhỏ dành cho "ngựa sắt dấu yêu" đấy ạ.
Tuy hơi xa ( F15, TB) nhưng hy vọng là sẽ giải quyết cho em của các bác dứt điểm các Pan, bệnh dai dẳng tưởng như kinh niên mà các nơi khác đã bó tay.:)

hehe, chừng nào open đây làm đầu năm 2008 không bác . Em sẽ mang 2 chiếc ra sửa ngay