Hạng D
14/8/11
4.167
88.043
113
Lâu lâu đọc lại thớt của bản thân, chợt nhận ra ... mình vẫn nợ một câu chuyện về " người con gái Nam Bộ". Thực ra cũng chỉ chung một đoạn đường, không có gì lâm ly lắm .... nên thư thả mình sẽ viết lại!!:)

Hạng D
30/7/16
2.635
58.038
113
Lâu lâu đọc lại thớt của bản thân, chợt nhận ra ... mình vẫn nợ một câu chuyện về " người con gái Nam Bộ". Thực ra cũng chỉ chung một đoạn đường, không có gì lâm ly lắm .... nên thư thả mình sẽ viết lại!!:)
Hóng thớt " nguời con gái Nam Bộ " của anh. Nhân chuyên vàng của anh, em lại nhớ đến những cơn sốt rét rừng khủng khiếp của ông chú - hậu quả của những lần đi đãi vàng và tìm trầm trong vùng núi Hiên, Giằng - Quảng Nam.
Đang trời nắng gắt giữa hè miền trung, ổng gom hết mền trong nhà quấn quanh ngừời, nằm rên hù hụ. Có lúc chịu hết nổi sai em đi bứt sạch hết ớt trong nhà, ổng gom cả nắm bỏ vào miệng nhai. Lúc đó, nguời ổng dữ khiếp, da xanh tái, mắt trắng bệt như sắp chết...Mỗi tuần hình như bị vài lần chết đi sống lại như vậy!

• Like
Reactions: sailing and mazda6.
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Câu chuyện lạ lẫm quá, e lót dép hóng thôi chứ chưa có cửa vào đời buôn bán như anh M6 này. E cũng dân Hà Nội

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Hì hì! Phụ nữ miền Trung mà anh, chỉ biết chăm lo nhà cửa con cái chứ nào dám léo hánh vô chỗ bàn " quốc sự" của chồng!:)
Ôi:oops:... vk e cũng miền Trung, nhưng ko có hứng với 4room mà suốt ngày Face với Zalo thôi

Hạng D
14/8/11
4.167
88.043
113
Hóng thớt " nguời con gái Nam Bộ " của anh. Nhân chuyên vàng của anh, em lại nhớ đến những cơn sốt rét rừng khủng khiếp của ông chú - hậu quả của những lần đi đãi vàng và tìm trầm trong vùng núi Hiên, Giằng - Quảng Nam.
Đang trời nắng gắt giữa hè miền trung, ổng gom hết mền trong nhà quấn quanh ngừời, nằm rên hù hụ. Có lúc chịu hết nổi sai em đi bứt sạch hết ớt trong nhà, ổng gom cả nắm bỏ vào miệng nhai. Lúc đó, nguời ổng dữ khiếp, da xanh tái, mắt trắng bệt như sắp chết...Mỗi tuần hình như bị vài lần chết đi sống lại như vậy!

Mình không đi đào nên không phải chịu đựng muỗi mằn rét mướt !!
Một thời oanh liệt!! Thỉnh thoảng nhớ lại thấy vui vui !!:)

Hạng C
9/6/08
868
5.292
93
Rồi hai anh đã có cơ hội uống cafe với nhau chưa :D

@Tucsonden !!
Sáng 28/03 vừa rồi M6. và mẹ sắp nhỏ có công chuyện qua Dĩ An. Tính ghé qua quán anh uống ly cà phê ủng hộ như đã hứa mà gọi hoài mà máy của anh đều " trong vùng phủ phê " nên không biết chỗ!! Chắc chưa hợp duyên!!:)
Thôi hẹn anh khi khác vậy!!

Tiếc thế, e đang đi cày tới giờ chưa về a.:(
Ah, mà A4 của a M6 đang làm cho quốc doanh hay dãy chết vậy?

Chỉnh sửa cuối:
  • Sad
Tập Lái
5/5/22
0
1
2
51
Như đã hứa với anh @Tucsonden , nay rảnh tý M6. hầu anh mấy chuyện về quãng thời gian buôn vàng ở Tuyên Quang !!
Hôm qua, sáng bận quá, chiều lo " nịnh" vợ con.

Con thích Hàu nướng Pho mai
View attachment 640338 View attachment 640343

Vợ thích ăn giò thủ ...... và mình tự làm!!
View attachment 640345 View attachment 640346

Nay mới thư thả hồi tưởng lại!!

Cảm ơn anh @anlao123456 đã sẵn sàng nhường thớt !!! Nhưng M6. thấy hơi bất tiện và làm loãng thớt của anh nên mạnh dạn mở thớt riêng !!

Mộtt lần nữa Tks anh !!:3dtanghoa:.
em có ông anh là giáo viên Toán, mà bỏ cả dạy đi đào đá quý ở Quỳ Châu :)
May mà một ngày tươi đẹp, ông lại về dạy Toán, hihi.

• Haha
Hạng B2
5/7/13
274
56.720
93
Xưa quê mình cũng có nhiều người theo đoàn đi đào vàng nhưng khổ quá nên lần lượt trốn về. Mấy ông đó giờ hơn 70 hết rồi.