Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Em nghĩ công nghệ Skyactive này quảng cáo là chính, e đi con M6 2.0 vẫn cứ thấy yếu ko qua nổi con Civic cỏ.
Em cũng từng lái civic cỏ, nói chung ồn lắm, bác nói M6 2.0 ồn hơn em ko tin dù chưa ngồi, nhưng 2s em ngồi thấy tương đối ổn

Hạng C
4/5/07
901
484
63
44
TPHCM
Hình như em có đọc đâu đó là máy 1.5 của Mazda nó ngang ngửa với Altis 2.0 mà vẫn yếu sao bác. Có thể bác đi đường xa nên độ vọt của máy cần tăng tốc khi xe ở tốc độ 80-100km/h bị yếu hay không? m3 1.5 mà bị vọng lốp như thế thì bản 2.0 sẽ càng bị ồn hơn do lốp mỏng hơn á bác
Bác bị sâu nó thuốc rồi! em chạy con altis 2014 1.8AT đạp ga toàn lưng dính ghế không hà! chưa nói tới 2.0! Bác Hải này đào tạo sale giỏi ghê từ Kia cho tới Mazda! Lúc trước chạy con xe Hàn cũng vậy máy 2.0 chạy càng xa xe càng yếu và máy càng lì, đi 1 chuyến miền trung về bán xe luôn! Bác cố làm luôn 2.0 đạp cho sướng!

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Em cũng từng lái civic cỏ, nói chung ồn lắm, bác nói M6 2.0 ồn hơn em ko tin dù chưa ngồi, nhưng 2s em ngồi thấy tương đối ổn
Em chỉ nói về độ mạnh và công nghệ động cơ của chiếc xe thôi.
P/s: e từng sở hữu M6 2.0 nên rất dễ so sánh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Em chỉ nói về độ mạnh và công nghệ động cơ của chiếc xe thôi.
P/s: e từng sở hữu M6 2.0 nên rất dễ so sánh.
em có lái vít cỏ, đúng là máy mạnh khi đạp thốc ga. Còn bác nói công nghệ động cơ thì em chưa dám chắc vì chiếc vịt cỏ công nghệ cũ lạc hậu rôi, hiện này earth dream, còn skyactive là mới, ko lẽ công nghệ mới của mazda lại thua công nghệ cũ lạc hậu hiện nay của honda. Công nghệ sky active và earh dream chưa có mặt ở vn nên ko thể so sánh đc. Bác chỉ có thể so sánh độ bốc của máy khi đạp thốc ga thôi, cái này thì tùy công nghệ của mỗi hãng, em nghĩ có thể liên quan đến con chip trên xe, mà còn chip xử lý dựa vào phần mềm, khi bác đạp thốc ga xe mazda thì con chip xử lý (dựa trên phần mềm) sẽ cho xe lên ga tư từ, có thể chủ ý của hãng xe tránh trường hợp nhầm chân ga (cái này chỉ là suy nghĩ của em thôi, chứ em ko dám phán là chắc chắn), để biết xe mazda đi bốc hay không bác nên chạy ở tốc độ 50-60km/h rồi đạp thốc ga thử xem nó bốc không, chứ nhiều hãng tránh trường hợp nhầm chân ga và thắng nên khi xe đang dừng hay chạy chậm mà đạp thốc ga xe cũng không vọt mạnh đc.
Thằng bạn em có chiếc vịt 2014 1.8, khi chạy bấm nút Eco nó cũng nói chạy từ từ, không tăng tốc đột ngột đc, đạp thốc ga cũng ko vọt, em nghĩ khi ấn nút eco con chíp xử lý nó ko cho phép xe đạp thốc ga mà từ từ, suy nghĩ riêng của em chứ ko dám phán như đúng rồi.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
em có lái vít cỏ, đúng là máy mạnh khi đạp thốc ga. Còn bác nói công nghệ động cơ thì em chưa dám chắc vì chiếc vịt cỏ công nghệ cũ lạc hậu rôi, hiện này earth dream, còn skyactive là mới, ko lẽ công nghệ mới của mazda lại thua công nghệ cũ lạc hậu hiện nay của honda. Công nghệ sky active và earh dream chưa có mặt ở vn nên ko thể so sánh đc. Bác chỉ có thể so sánh độ bốc của máy khi đạp thốc ga thôi, cái này thì tùy công nghệ của mỗi hãng, em nghĩ có thể liên quan đến con chip trên xe, mà còn chip xử lý dựa vào phần mềm, khi bác đạp thốc ga xe mazda thì con chip xử lý (dựa trên phần mềm) sẽ cho xe lên ga tư từ, có thể chủ ý của hãng xe tránh trường hợp nhầm chân ga (cái này chỉ là suy nghĩ của em thôi, chứ em ko dám phán là chắc chắn), để biết xe mazda đi bốc hay không bác nên chạy ở tốc độ 50-60km/h rồi đạp thốc ga thử xem nó bốc không, chứ nhiều hãng tránh trường hợp nhầm chân ga và thắng nên khi xe đang dừng hay chạy chậm mà đạp thốc ga xe cũng không vọt mạnh đc.
Thằng bạn em có chiếc vịt 2014 1.8, khi chạy bấm nút Eco nó cũng nói chạy từ từ, không tăng tốc đột ngột đc, đạp thốc ga cũng ko vọt, em nghĩ khi ấn nút eco con chíp xử lý nó ko cho phép xe đạp thốc ga mà từ từ, suy nghĩ riêng của em chứ ko dám phán như đúng rồi.
Càng về sau này công nghệ ngày một hiện đại hơn. Nhưng riêng Mazda e trải nghiệm qua hơn 1 năm ko thấy đc ưu điểm nào của công nghệ Skyactive và sự khác biệt. Về khoản xăng cộ M6 2.0 và Vịt cỏ 2.0 xem xem như nhau, trung bình đg trường M6 2.0 7.5L/100km và Vịt 2.0 7L/100km nhưng Vịt bốc hơn nhiều. Riêng về khoản cách âm M6 2.0 nhập phải nói quá tuyệt, ngồi trong xe gần như ko nghe tiếng xe máy bên ngoài hay bị ù...em ưng ý nhất là về khoản cách âm MA nhập.