Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Phải nhìn nhận thật tế xe hàn cải lương quá, tệ nhất là nội thất như nhựa tái chế ko ăn khớp với nhau.

Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Bác chủ thớt cứ yên tâm chọn M3 AN sedan 1.5 nhé, ông anh em mới lấy ngày 8/4, em cũng mượn chạy hoài :). Trong tầm tiền em nghĩ nó là tốt nhất rồi: cảm giác lái tốt, option đầy đủ, máy móc bền bỉ, tiết kiệm xăng. Tháng 03/2015 nó bán chạy nhất phân khúc C thì nếu sai lầm cũng đã có 596 chú sai lầm trước bác chủ rồi (trong đó có ông anh em và em: ông anh em là thằng mua còn em là thằng tư vấn :))
Còn vấn đề 1.5 yếu thì bác nên xem lại: bác hay đi đường thành phố hay đường trường nếu đi dường thành phố thì quá ổn rồi, còn nếu đi đường trường mà bác không đam mê tốc độ thì cũng ổn luôn.
1.5 thì dĩ nhiên yếu hơn 2.0 nhưng ngoài khuyết điểm là máy yếu hơn 2.0, 1.5 nó có ưu điểm là:
1. giá rẻ hơn 133tr. (2.0 thì có thêm mâm 18, calăng sơn đen bóng, bixenon, cảm biến gạt mưa....)
2. tiết kiệm xăng hơn.
3. sau này dễ bán lại hơn và bán có giá hơn vì lúc mua xe cũ người ta ít khi nghĩ đến chuyện 1.5 hay 2.0, người ta chỉ nghĩ đến cái nào rẻ hơn thôi. Giờ bác mua 2.0 chạy 2,3 năm bán lại bằng giá con 1.5 mới để em mua con 1.5 mới chạy cho sướng !
4. máy yếu nó tập cho bác tính cẩn thận lúc vượt trên đường trường, đây chính là nguyên nhân hàng đầu gây ra tai nạn đó bác.
Em thì chạy con spark cùi nên đi chỗ nào cũng phải "nhường nhịn" anh em nên an toàn lắm :)
Bác muốn mua chiếc nào cứ ra showroom mà chạy thử chứ ae tư vấn toàn ý kiến chủ quan k làm bác rối lắm. Vô 1 cửa hàng quần áo bác khen cái áo đó đẹp nhưng em nói xấu, em lại khen cái khác đẹp như vậy người ta mới bán được chứ k dẹp tiệm sao :3dcuoi:

Đôi dòng cùng bác, chúc bác sớm có vợ 2 ưng ý :) !

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/8/14
41
21
8
42
Hoàn toàn đồng ý với bác sh2012. Em thấy có điện kế, nhiệt kế... chứ chả có ai phát minh cái đẹp kế. Thế nên xấu đẹp là tuỳ thẩm mỹ mỗi người kẹc kẹc

• Like
Reactions: sh2012
Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Hoàn toàn đồng ý với bác sh2012. Em thấy có điện kế, nhiệt kế... chứ chả có ai phát minh cái đẹp kế. Thế nên xấu đẹp là tuỳ thẩm mỹ mỗi người kẹc kẹc
Chuẩn bác à :)
Đẹp xấu tùy mỗi người, chưa cưới thì bác kén cá chọn canh. Cưới về thời gian đầu thì tìm cái đẹp để mà khen mà tâng bốc mà sung sướng. Sướng một vài năm rồi thì tìm cái xấu của em nó để mà chê, chê một thời gian bác li dị em nó để đến với em khác, đạp em nó cho thằng khác. Tô cơm nguội của bác lại thành dĩa cơm sườn của thằng khác và rồi cái điệp khúc "khen xong rồi đạp", "cưới xong rồi li dị" cứ tiếp diễn đến khi nào em nó không ai dòm ngó nữa hay ngủm củ tỏi thoai hehe :)

• Like
Reactions: tatsuya
Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Chuẩn bác à :)
Đẹp xấu tùy mỗi người, chưa cưới thì bác kén cá chọn canh. Cưới về thời gian đầu thì tìm cái đẹp để mà khen mà tâng bốc mà sung sướng. Sướng một vài năm rồi thì tìm cái xấu của em nó để mà chê, chê một thời gian bác li dị em nó để đến với em khác, đạp em nó cho thằng khác. Tô cơm nguội của bác lại thành dĩa cơm sườn của thằng khác và rồi cái điệp khúc "khen xong rồi đạp", "cưới xong rồi li dị" cứ tiếp diễn đến khi nào em nó không ai dòm ngó nữa hay ngủm củ tỏi thoai hehe :)
em thì chả thấy mazda nó lỗi mốt bác à. hàng xóm em chạy con mazda 3 2005 mà vẫn thấy cái fom nó đẹp. cái khái niệm đẹp nó vô chừng kinh khủng luôn á. Mình có thì mình khen nó đẹp để tự tâng bốc nó lên. Người chưa có hoặc không có cứ đưa ra ý kiến này nọ để dìm em nó xuống, chỗ này chưa được, chỗ kia xấu, làm sao đẹp bằng abc....

• Like
Reactions: sh2012
Hạng B2
4/4/14
261
146
43
em thì chả thấy mazda nó lỗi mốt bác à. hàng xóm em chạy con mazda 3 2005 mà vẫn thấy cái fom nó đẹp. cái khái niệm đẹp nó vô chừng kinh khủng luôn á. Mình có thì mình khen nó đẹp để tự tâng bốc nó lên. Người chưa có hoặc không có cứ đưa ra ý kiến này nọ để dìm em nó xuống, chỗ này chưa được, chỗ kia xấu, làm sao đẹp bằng abc....
hình như bác cọc M3 AN sedan 1.5 rồi hả bác ?

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Em mới đi em nó ra nha trang cảm nhận về động cơ, máy 1.5 hơi yếu hay là công nghệ skyactive làm cho em nó mỗi khi vượt xe rất cực, phải xài lẫy thì mới ok. Xăng cộ em chưa đo, để mai đổ xâng lại rồi báo ạ nhưng trên đồng hồ thể hiện là avg 5.8l/100km, quãng đường em đi lúc đổ đay xang khoảng 460 km. Cách âm theo em là khá ổn nhưng vẫn bị vọng tiếng lốp.
Máy SkyAtiv cho Madza ở VN sản xuất ở Changan Ford Mazda Engine , China. Hay là đồ China cho thị trường VN chất lượng không ngon

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Em mới đi em nó ra nha trang cảm nhận về động cơ, máy 1.5 hơi yếu hay là công nghệ skyactive làm cho em nó mỗi khi vượt xe rất cực, phải xài lẫy thì mới ok. Xăng cộ em chưa đo, để mai đổ xâng lại rồi báo ạ nhưng trên đồng hồ thể hiện là avg 5.8l/100km, quãng đường em đi lúc đổ đay xang khoảng 460 km. Cách âm theo em là khá ổn nhưng vẫn bị vọng tiếng lốp.
Máy SkyAtiv cho Madza ở VN sản xuất ở Changan Ford Mazda Engine , China. Hay là đồ China cho thị trường VN chất lượng không ngon

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Bác lấy thông tin này ở đâu thế? bác cho em xin đường dẫn đến chỗ "đồ China cho thị trường Việt Nam chất lượng không ngon" đi ạ