Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Chỉ còn đúng một tuần nữa là trái bóng WC2010 sẽ lăn trên sân cỏ Nam Phi sau 4 năm nôn nóng chờ đợi của hàng trăm triệu fans hâm mộ môn Túc cầu :)

Hưởng ứng khí thế World Cup xin mời các bác cùng tham gia trò chơi trò đoán tỷ số các trận đấu của giải VĐ BĐTG lần này. Trò chơi này đã được nhiều thành viên hưởng ứng trong giải BĐ EC2008 lần trước và đã được kiểm nghiệm là một trò chơi vui vẻ và lành mạnh, mang tính thể thao mà không có tính cá độ :D.

Thể thức trò chơi như sau:
1. Để chơi các bác vào khu vực của "đội bóng" Otosaigon (oswc = otosaigon worldcup) và đăng ký một account với nick và email của mình:
http://www.kicktipp.de/oswc/mitgliedwerden

Sau đó trang chủ sẽ gửi email để bác activate account của mình, và sẽ add tên của bác vào danh sách của betting community Otosaigon OSWC. Số thành viên đã reg nick ở Team Otosaigon OSWC hiện nay gồm 3 bác là bác lazyguy, quocviet, X108, trong đó có 2 bác đã từng chơi thành công ở giải trước và xuýt đoạt đôi giày vàng là bác lazyguy và X108 :D.

2. Luật chơi rất đơn giản, trước mỗi trận đấu muộn nhất 05 phút thì các bác login vào trang http://www.kicktipp.de/oswc/login để đoán tỷ số các trận ở menu "Placing a bet". Sau đó thì phần mềm sẽ tự quản lý và tính điểm số chung cho tất cả các thành viên của team Otosaigon.

Thời gian giới hạn đặt cược là 5 phút trước khi trận đấu bắt đầu.
Tỉ số được tính sau khi hết hiệp phụ (nếu có)

Điểm số sẽ tính như sau:
- Đoán đúng đội thắng hoặc hòa và tỷ số trận đấu: 4đ
- Đoán đúng đội thắng và hiệu số bàn thắng bàn thua: 3đ
- Đoán đúng đội thắng hoặc đoán đúng trận hòa: 2đ
- Đoán sai đội thắng: 0đ

Thí dụ:
- Kết quả: "1:2" - đoán: "1:2" -> 4 đ
- Kết quả: "2:1" - đoán: "1:0" -> 3 đ
- Kết quả: "1:1" - đoán: "0:0" -> 2 đ
- Kết quả: "2:1" - đoán: "1:2" -> 0 đ

Ngoài tỷ số mỗi trận đấu thì các bác còn có các câu hỏi thưởng (bonus) như các câu hỏi về các đội lọt vào vòng trong, đội giành chức vô địch, đội về thứ 2, thứ 3 v.v. cũng như các câu hỏi bonus khác mà Moderator có thể đặt ra trước từng trận hoặc từng giai đoạn của giải.

Sẽ có 13 câu hỏi bonus, mỗi câu trả lời đúng được 4đ (Câu 2 có 4 đáp án, mỗi đáp án được 1đ). Như vậy tối đa sẽ có 13 x 4 = 52đ bonus.

3. Vui chơi ai cũng mong có một phần thưởng để làm kỷ niệm. Trong khi chờ đợi các Mạnh Thường Quân của OS "rón tay làm phúc" thì chúng ta có thể tự tạo phần thưởng cho các giải nhất nhì ba. Để làm điều này thì các bác nào muốn tham gia vào việc có giải thưởng có thể gửi 1 số $ tượng trưng tới 1 tài khoản, thí dụ của bác chủ xị hoặc của Mod ở box này, hoặc chỉ cần vào số tài khoản của 1 thành viên tin tưởng nào đó mà các bác tự chọn ra.

Số $ tham gia đề nghị là 200k VND mỗi bác. Nếu có thí dụ được 10 người đóng góp thì giá trị phần thưởng sẽ là 2 tr. VND. Các bác có thể nghĩ thay vì trao số tiền 2 tr. VND này thì có thể mua một vật kỷ niệm để trao cho người về nhất, thí dụ là một khung ảnh số với hàng ngàn tấm hình đẹp về WC2010 trong card nhớ đã được ghi lại. Một món quà như thế thiết tưởng sẽ có một giá trị tinh thần quý báu cho người về nhất cuộc chơi, cũng như sẽ để lại những kỷ niệm đẹp về một mùa WorldCup 2010 đáng nhớ trên OS!

Các bác cũng có thể chơi mà không nộp 200k VND này. Nhưng như thế thì nếu các bác về nhất cũng sẽ không có quyền nhận giải thưởng. Thay vì đó giải thưởng sẽ được trao cho TV về sát đó và có đóng $ từ khi tham gia. Tùy theo số lượng người chơi, cũng như khả năng "xin xỏ" từ các Mạnh Thường Quân OS mà có thể quy định có thêm các giải hai, ba v.v...

4. Về Moderator của trò chơi tôi xin đề nghị bác CarTen. Bác CarTen là một "Nhà báo" OS nổi tiếng là thông thạo về nhiều chủ đề trong TT và Bóng đá, cũng như rất nhiệt tình đóng góp cho phong trào. Là Quản trị trò chơi, bác CarTen thí dụ có quyền tự ra thêm các câu hỏi bonus ( http://www.kicktipp.de/oswc/spielleiter/fragenliste ) để trò chơi thêm vui vẻ. Bác CarTen cũng có "nhiệm vụ" đứng ra để tổng kết tình hình "cá độ" của Team Otosaigon trước mỗi ngày đấu, cũng như sau những giai đoạn quan trọng của giải đấu. Ngoài ra cũng mong các mod khác như bác Nguyen, Tý và Rùa giúp đỡ thêm bác CarTen để cùng dẫn dắt trò chơi về đích với WorldCup2010 nóng bỏng trong mùa hè năm nay!

4.1 Nhà tài trợ:
- Một đại gia dấu tên ủng hộ 2 triệu đồng
Chơi đoán tỷ số các trận WC2010 trên OS

4.2 Hạn chót chuyển tiền: Cuối ngày thứ 3, 15/06/2010 nhé các bác. Nhanh tay Xem World Cup - Rút Phần Thưởng nhé các bác!

Giải Thưởng
  1. Giải thưởng được nhận bằng tiền mặt và sẽ chuyển khoản vào tài khoản người thắng giải.
  2. Sẽ có 5 giải thưởng cho 5 "trùm cá độ", cụ thể như sau
    • Chơi đoán tỷ số các trận WC2010 trên OS
      2.500.000 VND
      1.500.000 VND
      1.000.000 VND
    • Hạng 4 và 5: 500.000 VND mỗi giải.
Trường hợp có nhiều bác bằng điểm nhau thì các ưu tiên sau (theo thứ tự từ trên xuống, trái qua) sẽ dùng để xếp hạng:
  • Điểm Wins (có 1 điểm chia đều cho 1/những người có điểm cao nhất trong 1 vòng matchday)
  • Điểm của trận CK, nếu bằng nhau tiếp thì xét đến điểm cùa vòng BK -> TK -> 1/16 -> Matchday 7 -> Matchday 6 ->Matchday 5 ->Matchday 4 ->Matchday 3 ->Matchday 2 -> Matchday 1 -> Bonus :D Xin chúc các bác hăng hái reg nick và chuẩn bị cùng tham gia trò chơi Đoán tỷ số trên OS vui vẻ và thắng lợi!

Danh sách nộp tiền:
0. N/A -> 2 triệu
1. CarTen -> đã nhận
2. phduc -> đã nhận

3. anh_dex -> đã nhận
4. DiemHuynh -> đã nhận
5. sonhue -> đã nhận
6. nai -> đã nhận

7. nqkhanhn -> đã nhận
8. chuckyminh -> đã nhận

9. carpenter -> đã nhận
10. banhchungnong -> đã nhận
11. lazy guy -> đã nhận
12. ncp_master -> đã nhận
13. cuongphatbc -> đã nhận
14. quexehoi -> đã nhận
15. phuhaonguyen ->đã nhận (trễ) -2đ
16. vanquan1310 -> đã nhận (trễ) -2đ
17. f2b -> đã nhận (trễ)
18. bmw7397 ->đã nhận (trễ)
---------------------
Tổng: 6.000.000d

Kết quả
Chơi đoán tỷ số các trận WC2010 trên OS

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Hi hi vừa đăng ký xong, danh sách hiện tại tổng cộng 5 người, bác X108 đang dẫn đầu với tổng số điểm là 0 và em hạng nhì cũng 0 điểm

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Danh sách của Betting Team Otosaigon cho tới nay gồm đúng 10 thành viên:

Chúc mừng thành viên mới nhất và là TV thứ 10 là Diemhuynh vừa mới ra nhập hàng ngũ các con nghiện Bóng đá OS :)

Thế còn quy chế giải thưởng như thế các bác xem có được không thì nộp lúa vào 1 tài khoản nào đó các bác tự thoả thuận. Các bác cũng có thể thoả thuận để họp mặt nhau trong một buổi offline vào chiều thứ 5 tuần sau để "gom" lúa cho người về nhất, 24h trước khi tiếng còi trọng tài thổi cho trận khai mạc Giải Bóng đá WorldCup 2010 giữa đội chủ nhà Nam Phi và đội khách Mexico. Với 200k VND mỗi người thì hiện giờ giải thưởng đã có một giá trị khá lớn lao là 2 tr. VND :)

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Các bác cũng không quên "đặt cửa" cho tỷ số các trận đấu trước mỗi ngày thi đấu, để phòng xa vì quên trận nào thì sẽ bị mất điểm trận đó, hoài của giời :) Các câu hỏi thưởng cũng nên đặt hết ngay từ trận đầu để được thêm điểm bonus sau mỗi giai đoạn của giải.

Để đặt tỷ số thì như đã nói chúng ta vào "Placing a bet", chọn ngày thi đấu, thí dụ hiện nay là ngày đầu tiên Matchday1, dự đoán tỷ số các trận đấu và nhấn "Save bets" là dự đoán của các bác sẽ được nạp vào hệ thống. Các dự đoán cho mỗi trận đấu cũng có thể thay đổi tùy ý, nhưng muộn nhất là trước 60 phút trước khi trận đấu đó bắt đầu:

Chúc các bác đã đăng ký tham gia "đặt cược" vui vẻ và giành thắng lợi, trước mắt là trong vòng đấu loại :)

Hạng D
15/1/08
1.037
3.184
113
Còn vài ngày nữa là khai mạc rồi quyết nhanh các bác ơi. Em là em ủng hộ hai tay.

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH
theo em dùng luôn TK bác otosaigon đi .
đề nghị các bác đã đăng ký mau chóng chuyển tiền để em kiếm tý :D