Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Chổi than các bác ạ!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: Chổi than các bác ạ!

Trích đoạn: Altis2009

Trích đoạn: dautroc

Nhìn cái avatar của bác anit dễ ghét ghê.:D

Nhìn cái avatar của bác dễ sương ghê. :D:D:D

P/S: cái Nick khác với cái avatar quá nhể.
đã đổi avata cho khỏi bị ném đá :D

Tập Lái
20/8/07
21
0
0
RE: Chổi than các bác ạ!

Chào all ,
Góp chút ý cho vui hem???
Chổi than hư nhiều thường có nhiều trường hợp nhưng 03 nguyên nhân chính :
1. Động cơ k hoạt động tốt khi khởi động ( Do máy k kín và nhạy ) làm bộ đề phải họat động nhiều
2. Reply của Bộ Đề k hoạt tốt , ngắt & nhả k đều nên mau mòn than
3. Trục cốt quay trong bộ đề tiếp xúc với than có thể bị nghiên....nên tiếp xúc k đều..
Bạn nên kt tổng thể hoặc thay nguyên bộ mới vì có nhưng trường hợp bị kẹt than đề và hư reply mà cháy luôn cả xe ( mình đã chứng kiến 02 lần rồi mặc dù xe mới ( vì động cơ đã hoạt động nhưng đề vẫn chạy và k nhả ra dẫn đến cháy dây điện)

Chúc bạn vui

Tập Lái
7/10/09
1
0
0
carbonevietnam.com.vn
Re: RE: Chổi than các bác ạ!

Chổi than thì có nhiều loại tùy theo yêu cầu sử dụng trong dây chuyền nào, cổ góp động cơ ra sao. Chổi than sử dụng để dẫn điện từ bên ngoài vào cổ góp động cơ. Đối với máy phát thì chổi than có nhiệm vụ lấy điện từ cổ góp máy phát ra bên ngoài. Trong 3 nguyên nhân bạn lvhoa đưa ra thì nguyên nhân thứ 3 là thường làm chổi than hư hại nhiều.
Đây là 1 vài mẫu chổi than Carbone Lorraine:

Tập Lái
15/3/12
1
0
1
42
TPHCM
Re:Chổi than các bác ạ!

Bác mua than chính hãng mà xài, xài than đểu vừa mất công vừa hại máy (cổ góp).
Giá than zin đắt hơn than đểu, nhưng không quá 200k/ cục đâu bác. Xài 1 năm thay 1 cục là vừa
tanhaiho nói:
Các bác cho em hỏi, chổi than của đề có hay hỏng không mà sao em hay phải thay thế. Mà chổi than trông nó thế nào, có giống cái chổi không ạ, giá có đắt không các bác?
Vài tháng em lại phải thay chổi than, điên lắm các bác ạ.