Hạng B2
12/4/11
261
20
18

Sò offroad tút nhé các bác, tại ở VN mấy bác xót xe nên chưa test thôi :D
Cho phép em đào lại cái thớt này vì cũng đang nhòm ngó đổi cái xe to hơn, máy xăng cho gđ. Trong clip 2 của bác em thấy con Sò leo mấy lần ko lên đc cái dốc thứ 2 trong khi con Pathfinder leo đc mà con Path là 3.3 con Sò là 3.5 đều máy v6. Vì vậy em nghĩ là về công nghệ có lẽ HQ vẫn còn chút khoảng cách với hàng Nhật có điều ở đk sử dụng bt thì hàng HQ cũng khá ổn. Em nghĩ vậy cũng vì ko thấy các bác ưa offroad đem mấy con Korando đi cày mặc dù nó rẻ lắm, nhìn cũng hầm hố, to cao, ko biết có gì sai các bác mở mắt cho em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
CHỌN AI GIỮA KIA SORENTO 2.4 ( 4X2) AT , MITSUBISHI PAJERO (4X2) 3.0 AT VÀ TOYOTA FORTUNER 2.7V (4X2) AT LÀ VẤN ĐỀ THẬT KHÓ! TẤT CẢ ĐỀU LÀ DÒNG SUV 7 CHỖ , MÁY XĂNG , 1 CẦU VÀ SỐ TỰ ĐỘNG VÀ CÓ GIÁ NHƯ DƯỚI ĐÂY :

SORENTO 2.4 (4X2)AT 933.000.000 VND
PAJERO 3.0( 4X2)AT 1.012.000.000 VND
TOYOTA 2.7V (4X2) AT 924.000.000 VND

RIÊNG MÌNH SẼ CHỌN TOYOTA 2.7V(4X2) AT, CÁC BÁC CHO Ý KIẾN
Em chọn SORENTO 2.4 (4X2)AT 933.000.000 VND

• Like
Reactions: singapore12
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Cho phép em đào lại cái thớt này vì cũng đang nhòm ngó đổi cái xe to hơn, máy xăng cho gđ. Trong clip 2 của bác em thấy con Sò leo mấy lần ko lên đc cái dốc thứ 2 trong khi con Pathfinder leo đc mà con Path là 3.3 con Sò là 3.5 đều máy v6. Vì vậy em nghĩ là về công nghệ có lẽ HQ vẫn còn chút khoảng cách với hàng Nhật có điều ở đk sử dụng bt thì hàng HQ cũng khá ổn. Em nghĩ vậy cũng vì ko thấy các bác ưa offroad đem mấy con Korando đi cày mặc dù nó rẻ lắm, nhìn cũng hầm hố, to cao, ko biết có gì sai các bác mở mắt cho em với ạ.
Chắc bác coi chưa kỹ, đoạn không lên được dốc tay Dave đã nói là lỗi của ảnh do không chạy đủ nhanh chứ không phải do Sò dở.

Hạng B2
12/4/11
261
20
18
Chắc bác coi chưa kỹ, đoạn không lên được dốc tay Dave đã nói là lỗi của ảnh do không chạy đủ nhanh chứ không phải do Sò dở.
Em có nghe ạ , nghe cả lần 2 khi ko lên đc hắn chửi thề kia :p và cũng nghe thấy hắn bẩu cái dốc đó hắn lái con Honda Pilot lên rồi, nay con Sò ko lên đc thì chắc phải đổi thành con Pilot :p Mà hắn 2 lần ko leo lên đc thì chạy lần 3 coi, sao phải sang con dốc khác nhỉ ?

Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
có sò 3.5 hả bác cái này nghe lạ quá :3dcuoi:

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Fotuner dành cho các bác theo đạo TOY mua xài thôi, cá nhân em xin cho ra khỏi danh sách. Chả cần nói ai khôn hay ngu làm gì, vì chỉ tổ cãi nhau. Ai ngu nấy biết, nói vậy đi cho gọn :)

Em đang chạy Mit nhưng em cũng ủng hộ KIA nữa. Em thấy tầm tiền bỏ ra, Sò đáng đồng tiền bát gạo. Option nhiều, tiện ích nhiều, túi khí nhiều rất đáng mua. Con PS 3.0 cũng rất hay, dàn gầm con này cứng cáp, dáng thể thao. Nói chung hai con này bác chọn con nào cũng được hết. Đừng chọn Fotuner thần thánh là được, mua con đó mất công mấy người không biết gì về xe họ lại khen mình thông minh :)

Cá nhân em thì em sẽ chọn Sò, nhưng chờ Sò 2016 kìa :)

• Like
Reactions: nguyenhuy1990
Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
Fotuner dành cho các bác theo đạo TOY mua xài thôi, cá nhân em xin cho ra khỏi danh sách. Chả cần nói ai khôn hay ngu làm gì, vì chỉ tổ cãi nhau. Ai ngu nấy biết, nói vậy đi cho gọn :)

Em đang chạy Mit nhưng em cũng ủng hộ KIA nữa. Em thấy tầm tiền bỏ ra, Sò đáng đồng tiền bát gạo. Option nhiều, tiện ích nhiều, túi khí nhiều rất đáng mua. Con PS 3.0 cũng rất hay, dàn gầm con này cứng cáp, dáng thể thao. Nói chung hai con này bác chọn con nào cũng được hết. Đừng chọn Fotuner thần thánh là được, mua con đó mất công mấy người không biết gì về xe họ lại khen mình thông minh :)

Cá nhân em thì em sẽ chọn Sò, nhưng chờ Sò 2016 kìa :)
em thích bác rồi đó hi vọng khi Sò 2016 ra bác ủng hộ tụi em :3dcuoi:

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Cty em mới lấy Mit AT, chạy bốc, đầm. Em đã cùng tài xế đi Nha Trang, Cam Ranh và Hậu Giang, Sóc Trăng- đổi lái thấy cảm giác lái ok; đi quốc lộ mạnh mẽ. Nội thất tương đối ổn, hàng ghế thứ 2 chỗ để chân rộng rãi; mỗi cái nó có bố trí cái moto quạt điều hoà bên hông xe ngay sau ghế hàng thứ 2 bên phụ; nên ngồi ghế này nó cứ kêu ù ù; nhiều lúc hơi bực mình. Vẻ ngoài thì em ko nói; tuỳ mắt mỗi người; riêng cá nhân em thì thấy ko đẹp bằng For hay So. Định mức xăng do chạy đường trường nhiều nên bọn em tính ra chưa tới 13l/100km; định mức giấy tờ bên em đang để cho lái xe 15l/100km, cho thoải mái. :D
Giá thì con PS 4x2 AT bên em mua HD 2 chiếc 1 lúc nên giá 925tr/ chiếc.

• Like
Reactions: Jackie Huy