Hạng D
9/5/16
1.182
3.642
113
124
Elantra bị lỗi đèn pha vô nước, thành công và đại lý đá bóng không bảo hành.không biết có phong trào tẩy chay hyundai VN không nhỉ?

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Nếu xét tiêu chí 1 chiếc xe Ôtô thì Altis hơn hẳn, còn nếu thích có Opt để thỉnh thoảng ngịch lại nghiêng về Elantra. Altis khung gầm chắc chắn, vỏ dày dặn hơn, đi êm hơn, cách âm tốt hơn, thiều cân bằng điện tử, hơi tiếc vì thiểu Opt này. Elantra thì xác định khung vỏ mỏng, cách âm kém để giảm giá thành, không êm ái, vào cua và lái cũng không chuẩn bằng, được Opt nhiều. Kinh nghiệm đi xe Hàn là lúc đầu vào sướng, càng đi sẽ càng thấy nhiều hạn chế, nhưng đối với một người chưa từng sở hữu xe thì mọi thứ chấp nhận được, xe Nhật ngược lại, lúc đầu vào thấy bình thường, càng đi càng thấy thực dụng. Còn kinh nghiệm nữa, cụ muốn Test xe Hàn thì kiếm xe đi tầm 5000 Km mà Test, sẽ khác lúc mới nhiều đó, do giải pháp rẻ tiền nên chỉ trụ được vài ngàn Km đầu, sau đó sẽ ổn định hơn.
sao em thấy ngược lại bác. em thuê Altis 1.8AT chạy 2 ngày. bà cả ngồi sau thấy thoải mái hơn. nhưng đúng là chả có option gì. còn Elantra 2.0 ông anh vợ vừa rước, em chạy thấy bốc hơn Altis 1.8AT nhiều, khung gầm và tiếng đóng cửa cũng chắc hơn. ngồi sau thì em thấy ko thoáng và thoải mái bằng Altis. Quan trọng là Altis mắc hơn gần 40tr.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Xe cụ chạy là xe gì, em thấy xe Hàn Santafe là ổn, còn đâu chất lượng không tốt lắm. K3 em chạy chẳng cần đến 1 năm đâu, từ 1000 Km bắt đầu ồn hơn rồi, đến 5000 Km ồn ào, khác hẳn mới, đến 20000 Km là khung phuộc xuống, đi lắc hơn hẳn, nhựa thì chưa xuống vì em mới chạy được 1.5 năm, ồn ào, xuất hiện tiếng kêu lạch cạch thì với mức giá đó chấp nhận được, nhưng khung gầm xuống nhanh vậy thì khó mà chấp nhận đươc, phải nói bộ khung gầm mới là vấn đề lớn nhất của xe Hàn, hầu như xe nào cũng dính khung gầm yếu, lúc đầu chắc chắn sau chạy èo ọt rất khó chịu, đó là chăm xóc kỹ, chứ dính đâm đụng thì thôi.
cái K3 này là bác sở hữu và chạy hay là đọc tin trên diễn đàn rồi phán. em đang ngồi trên con K3 2014 2.0 35k km nè. có vấn đề gì so với lúc đầu đâu.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
CERATO 2.0 ĐI CHO BÁC KHỎI PHÂN VÂN 2 EM NÀY:3dcuoi:
Em đánh giá Trường Hải cao nhất ở giá cả rõ ràng, khuyến mãi rõ ràng, hệ thống đại lý rộng khắp, phụ tùng hợp lý hơn so với các hãng như Ford, Huyndai, Toy ( mua xe cứ phải trả giá như đi chợ mua rau).
Nhưng đúng là hình như anh Hải có nhiều option lấy từ China quá nên chạy các xe Kia như Sorento, K3, Rondo, Sedona ( do em hay mướn xe chạy 3-5 ngày đi chơi các tỉnh như: đà lạt, phan thiết, nha trang) cảm giác cách âm ồn quá.

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Sắp tết rồi, quân Hàn & quân Nhật ai thắng, ai thua các bác :D

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
sao em thấy ngược lại bác. em thuê Altis 1.8AT chạy 2 ngày. bà cả ngồi sau thấy thoải mái hơn. nhưng đúng là chả có option gì. còn Elantra 2.0 ông anh vợ vừa rước, em chạy thấy bốc hơn Altis 1.8AT nhiều, khung gầm và tiếng đóng cửa cũng chắc hơn. ngồi sau thì em thấy ko thoáng và thoải mái bằng Altis. Quan trọng là Altis mắc hơn gần 40tr.
do trần Altis cao hơn nên thoáng hơn
Ông anh mới mua altis 1.8 được 6 tháng lăn bánh 870t
Giờ nghe nói lăn bánh 840tr
toy cũng rớt giá quá u.u

Chỉnh sửa cuối: