Hạng B1
11/1/06
62
0
6
RE: chọn APV hay Zace, Jolie cũ

Tôi nghĩ về kiểu dáng thì nhìn lâu sẽ quen. Còn về xu hướng thì tại TP.HCM hay Hà Nội thì trong tương lai xe có kích cỡ gọn nhẹ sẽ là một phân khúc thị trường lớn mà các hãng xe sẽ tập trung khai thác. Điều này gần như đã thành qui luật đối với những thành phố đông đúc chật hẹp của Châu Á và Châu Âu.

Bên cạnh đó, tiết kiệm nhiên liệu cũng là một thế mạnh.

Có lẽ Suzuki cũng tính toán như thế nên họ đã đi tiên phong để đón đầu xu thế này.

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Trích đoạn: Dreamliner

Với 20K thì nên chọn Su APV mới cứng hay chọn Zace hoặc Joile secondhand. Các bác cho ý kiến bình luận nhé.

Theo tôi Su APV (GL) có vẻ lợi thế hơn vì mới, tiết kiệm nhiên liệu, nội thất và các tính năng cũng OK.

Su APV loại AT đi bác, nếu không quan tâm quá về hình thức thì em thấy cũng OK rồi-đây là ý kiến cá nhân thôi nhưng được lựa chọn thì em thích Grand-Vitara cơ[8D]:D:D:D. Từ hồi giá cả xe lên xuống thất thường-thị trường không sôi động mặc dù có nhiều loại xe mới ra nhưng rất ít chuột bạch bác ạ:D:D:D.
Chúc bác sớm có xe mới!

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Trích đoạn: VNA

... nhưng rất ít chuột bạch :D:D:D.
Không nên thế chứ bác [8|]
Em thấy chỉ khác nhau mỗi MT và AT thôi mà chênh gần 4000$ các bác nhể, có cần phải thế không???

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

em nghĩ mọi người không ai dám tư vấn APV vì chưa ai chạy cả nhưng ai cũng....mong bác lấy APV để có xe mà...bình luận, đánh giá. Làm luôn đi bác

1. Tôi hoàn toàn đồng ý với Bác.
2. Bác DreamLiner cân nhắc thêm nếu để cuối tuần chở vợ con, ông bà già đi chơi thì ok, chứ còn đi đến cơ quan để đi làm hằng ngày thì ...

Hạng B2
19/2/06
327
11
18
44

Đi xe mới lúc nào cũng sướng hơn chứ pác nếu so sánh về giá cả & thương hiệu giữa APV Su với Zace hay Joile.Bác mua về rồi bác nhìn thì thấy xe sẽ đẹp liền chứ không có xấu đâu.Em góp chút ý kiến của em với bác.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

APV 2 loại AT 24.3k và MT 19.9k.
Nếu là tôi tôi sẽ ko chọn APV đâu, ko biết các bác leo lên chưa, oải cực. Nội thất thì nỉ nhờ nhờ, đóng cửa xe nghe rõ cái "xoẹt, phạch" :D (2 miếng tole cạ nhau [8D]).
Máy AT 1.6 cũng chẳng ra hồn gì (nhất lại của Su, 1 ông chẳng chuyên về auto chút nào). Bốn cái chốt cửa nhìn là muốn té xuống đất ngay, y như 4 cọc sắt cắm lên miếng nhựa tái sinh [8D] chán. nỉ lót sàn và trần cũng vậy, mỏng teo và cực kỳ rẻ tiền. Khung gầm chắc còn tệ hơn cái thùng tole 2mm hồi 2003 của tui :D
Rẻ rúng giề, tầm 24k mua APV mới, lấy Zace GL or SS MPI vẫn hơn nhiều.
Chắc chưa bác nào xem thử xe và test sơ nên mới hứng thú thế ;)
Bảo đảm các bác chiêm ngưỡng con APV 24.3k xong các bác té ngay :mad:
20k của bác khéo chọn cũng tìm được Zace GL 04 đó (lắm khi lại có thêm sẵn vài thứ đồ chơi) :)

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: Gạch

APV 2 loại AT 24.3k và MT 19.9k.
Nếu là tôi tôi sẽ ko chọn APV đâu, ko biết các bác leo lên chưa, oải cực. Nội thất thì nỉ nhờ nhờ, đóng cửa xe nghe rõ cái "xoẹt, phạch" :D (2 miếng tole cạ nhau [8D]).
Máy AT 1.6 cũng chẳng ra hồn gì (nhất lại của Su, 1 ông chẳng chuyên về auto chút nào). Bốn cái chốt cửa nhìn là muốn té xuống đất ngay, y như 4 cọc sắt cắm lên miếng nhựa tái sinh [8D] chán. nỉ lót sàn và trần cũng vậy, mỏng teo và cực kỳ rẻ tiền. Khung gầm chắc còn tệ hơn cái thùng tole 2mm hồi 2003 của tui :D
Rẻ rúng giề, tầm 24k mua APV mới, lấy Zace GL or SS MPI vẫn hơn nhiều.
Chắc chưa bác nào xem thử xe và test sơ nên mới hứng thú thế ;)
Bảo đảm các bác chiêm ngưỡng con APV 24.3k xong các bác té ngay :mad:
20k của bác khéo chọn cũng tìm được Zace GL 04 đó (lắm khi lại có thêm sẵn vài thứ đồ chơi) :)

Phần nội thất nâng cấp chắc thêm khoảng 1.000 US là đẹp ngay. Máy su cực bền, chạy 5 năm vẫn ngon như thường. Cụ thể như chiếc Viva của tui đây nè. Quan trọng là máy móc. Zace chạy vài năm rồi mua về cũng đổ bệnh. Xe mới vẫn hơn.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Theo như thông báo thì em APV mới này tiêu thụ nhiên liệu cũng không vừa, máy có 1.6 mà uống trên 9l/100km thì đâu có tiết kiệm gì. Còn bình luận về xe, ngoài bác Gạch ra thì hình như chưa ai test em này cả, thế thì làm sao mà so sánh với Zace hay Jolie cũ được. Thôi các bác chịu khó chờ một thời gian nữa để chú này có cơ hội ra mắt anh em nhiều nhiều rồi quay lại nhận xét cũng chưa muộn.

Nhưng cũng có thể "đồ mới vẫn hơn":D:D:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

bởi vậy bác nào có 24.3k thì lấy ngay Pre mà xài, cũng số AT, máy 1.8, kiểu dáng sang ra phết:D
xem ra ý kiến của các bác chắc Su này chỉ bán cho bưu điện hoặc Taxi hay sao?[:eek:]

em vote 1 phiếu cho Jolie 2005 mắt xếch hẳn hoi nếu bác có tầm trên $20K 1 tẹo,máy 2.0 MPI ngon,mạnh mà cũng tích kiệm,chứ máy 1.6 của thằng APV mà chở 7 người em e hơi yếu bác ợ!bác mua jolie về bỏ thêm $600 làm quả ghế da vào đảm bảo bác nhìn APV chán ngay!