Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
4 em ấy bác chủ yêu em nào nhất, cái đó mới wan trọng chứ cưới 1 em về mà hậm hực kg ưng thì sẽ ntn, về chất lượng e kg bàn cái wan trọng còn phụ thuộc ng sd nữa. e vote cho cruze

• Like
Reactions: Nhondesign
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Trong mấy con này, lái đầm chắc nhất là con Cruze.

Còn mua sử dụng thì thích xe nào mua xe đó đi, bảo hành 100.000km lo rì.
Xác nặng nên đầm và cũng hao xăng nhất.
Dịch vụ thì xăng lại là quan trọng nhất

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
bác nên chọn elantra nhé. mẫu mới.
Thành thật khuyên bác chủ không nên chọn Hunydai thời điểm này vì em nghe thằng em là ở Thành Công nói trong đợt lũ vừa rồi khoảng hơn 2000 xe+rất nhiều phụ kiện của Thành Công nổi lềnh bềnh trên mặt nước, họ đang tập trung khắc phục lô đó, chớ ham mà xúc vào

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
kLQ.
Nhưng e thấy giờ nhà nhà mua xe chạy taxi, dịch vụ. Uber grab
Nhưng e ko hiểu các bác chạy dịch vụ mà suy nghĩ mua cruze, cerato với elantra... Là sao nữa. ( vios thì xăng xe bảo dưỡng ổn hơn, tính thanh khoản tốt nên vẫn xếp trên mấy e kia về mặt dịch vụ)
Bỏ ra 600tr mua xe là ko đáng, các bác cầy kéo đến bao giờ lại vốn? Vì thứ nhất 600tr nó đẻ lãi hàng ngày, rồi tiền khấu hao (2 khoản này e nghĩ cũng ngót 20 củ/tháng), rồi tiền xăng mấy em này cũng tốn, chi phí sửa chữa bảo dưỡng, chi phí cầu đường, chi phí gửi xe, chi phí bảo hiểm, đăng kiểm, taxi thì tiền đàm, uber thì % v..v..
Các bác cứ tính lại từng thứ nhỏ nhất xem. Rồi ra 1 tháng lãi được bao nhiêu
Em đảm bảo ko đáng đâu.
Ừ thì mưa ko đến mặt, nắng ko đến đầu, có xe cũng tiện gia đình nhiều thứ, nhưng muốn có lãi thì cũng phải cầy bục mặt... Còn nếu tính bài kinh tế e nghĩ phần nhiều là ko hiệu quả
Ngu ý của e là thôi I10 hay morning cho nhanh hồi vốn, hoặc 600tr đấy làm liều kinh doanh cái khác đi ạ. ( chỉ là ngu ý của e nên các bác ném gạch nhẹ tay)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Vừa bền vừa sĩ chắc Altis MT mới ra quá, nhìn dài hơn vios cụt cụt

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
kLQ.
Nhưng e ko hiểu các bác chạy dịch vụ mà suy nghĩ mua cruze, cerato với elantra... Là sao nữa. ( vios thì xăng xe bảo dưỡng ổn hơn, tính thanh khoản tốt nên vẫn xếp trên mấy e kia về mặt dịch vụ)
Bỏ ra 600tr mua xe là ko đáng, các bác cầy kéo đến bao giờ lại vốn? Vì thứ nhất 600tr nó đẻ lãi hàng ngày, rồi tiền khấu hao (2 khoản này e nghĩ cũng ngót 20 củ/tháng), rồi tiền xăng mấy em này cũng tốn, chi phí sửa chữa bảo dưỡng, chi phí cầu đường, chi phí gửi xe, chi phí bảo hiểm, đăng kiểm, taxi thì tiền đàm, uber thì % v..v..
Em đảm bảo ko đáng đâu.
Ừ thì mưa ko đến mặt, nắng ko đến đầu, có xe cũng tiện gia đình nhiều thứ, nhưng muốn có lãi thì cũng phải cầy bục mặt... Còn nếu tính bài kinh tế e nghĩ phần nhiều là ko hiệu quả
Ngu ý của e là thôi I10 hay morning cho nhanh hồi vốn, hoặc 600tr đấy làm liều kinh doanh cái khác đi ạ. ( chỉ là ngu ý của e nên các bác ném gạch nhẹ tay)
Bác nói cũng có lý nhưng nếu 600 tr đầu tư cái khác thì là cái gì ạ, làm ăn gì cũng cần kiến thức và kinh nghiệm không thì lỗ sấp mặt, không dễ ăn đâu. Nếu bác chủ lái xe tốt, rành đường xá thì làm con vios chạy ub hay grab chẳng tốt quá là gì, không hốt bạc nhưng chịu khó vẫn sống được.

Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
Honda city cũng dẹp do bác. Kích thích ngang mấy con hang C đó. Giá cả cạnh tranh vs option nhiều

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
kLQ.
Em đảm bảo ko đáng đâu.
Còn tùy cụ ý kinh doanh dịch vụ gì, cho thuê xe, xe hoa hay uber, grab cụ à