Hạng D
16/11/09
1.980
606
113
Chọn Honda CR-V 2022 sau 3 đời xe Toyota: Oser kỳ cựu khen, chê ra sao và nhận xét CR-V 2024 thế nào?
Quy trình và kiểm tra hoàn thiện kỹ thuật rất không tốt. Tôi sợ nhất điều này.
Chiếc xe có hàng chục ngàn chi tiết. Có những chi tiết "gánh" cả an toàn của người và xe. Vậy mà mức độ đảm bảo chất lượng thấp vậy thì lo ngại thật sự.
Có vẻ Toyota đang làm tốt nhất việc kiểm soát chất lượng - từ thiết kế đến hoàn thiện xe. (Tôi đang chạy Ford, và chia sẻ quan điểm cá nhân).

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Sedan và SUV, mỗi thằng có ưu nhược điểm khác nhau, tùy vào nhu cầu, sở thích, quãng đường và tốc độ lái.
Nếu là người lái bthg, ko cần tăng tốc xào chẻ, chậm rồi cũng tới thì SUV nên là lựa chọn nhờ ngồi cao, dễ quan sát, dễ lái hơn. Khoang rộng rãi thoáng hơn, hành khách khỏe hơn, chở đồ nhiều hơn. Suv phù hợp hơn cho xe gia đình.
99% những ai lái bthg cơ bản, một khi đã từ Sedan lên SUV đều ko muốn quay lại Sedan! Ngay cả Mình!
Là sự thật! Xe ai nấy đi! Con Dzợ lái Camry, Mình lái Rav4. Đi lâu mỗi khi qua Camry lái cảm giác hơi sượng vì ngồi thấp, bất chấp xưa kia từng lái Sedan. Nhưng cũng nhanh thôi, chừng 5-10p thì đâu cũng vào đó.
2 xe cùng máy, cùng chấm 2.4L. Đi xa lên cao tốc con Camry đáp ứng Good hơn nhiều, xào chẻ mướt hơn. Đơn giản là trọng tâm nó thấp, nóc xe thấp ít cản gió. Lái 130-150km/h là cũng thường.

Hạng F
12/10/16
7.507
6.361
113
Lái xe kiểu gì vợ con mệt, say xe...đổ cho con xe Toyota dở. :D
Cũng hên xui. Đợt đi PT có bà chị ngồi ké xe có 1 khúc từ ĐN đến Bình Thuận la "sao ngồi xe thằng này lái say dữ vậy nè". Cái chuyển qua con 5008 thì bảo ko say.
Khả năng do xe chứ ko phải do ng lái a nhé :D

• Like
Reactions: Alves
Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Chê camry say xe, qua cr-v không biết đỡ hơn chỗ nào?
Ồn hơn nên ít say xe hơn hay là cao hơn nên ít say xe hơn? (Nếu cao hơn mà ít say xe hơn thì đi xe khách chắc hiếm ai bị say xe lắm)
Bác troll người ta nhưng thực sự nó lại như vậy :p

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Móa bác dám cua 90 đô ở tốc độ 90km/h nể bác thật, em mà chạy kiểu đó thì 1 là lên bàn thờ ngắm chuối xanh còn nếu có vợ ngồi kế bên thì nó tước bằng và vả lệch mồm em mất :)
Ko đâu! Là do đường và đèn nó làm tốt, đường ai nấy đi. Thứ 2 quen rồi thì chạy 4b ở 100km/h thấy nó chậm lắm. Còn lại là phải nhờ kỹ năng lấy góc cua, phải mở góc 1 chút rồi hãy vào...Cái này là kỹ năng và kinh nghiệm thôi.

Hạng B2
21/10/15
285
972
93
35
Camry cũ, nội thất hôi đi say là đúng rồi, xe mới chạy từ tốn thì ngồi chẳng xe nào say hết.

Hạng B2
12/6/12
213
43
28
mình thấy bác chủ nói con say xe, chứ có chê CAMRY gì đâu các bác. Khi mà mình đã muốn đổi xe thì sẽ tìm lý do để xin tiền vợ mà đổi, kakakaaka

Hạng D
21/12/17
1.782
2.744
113
40
Khi chạy chiếc Altis được 40.000 km sau một chuyến đi Buôn Mê Thuột về cảm giác mệt lữ người, chiếc xe bị đuối, người trong xe thì mệt,... thế là quyết định đổi qua 1 chiếc xe là Camry cũ đời 2017.

Sau khi chạy Camry 2017 được thêm 30.000km sau một chuyến đi miền Tây 2 đứa con nhỏ của mình bị ói, say xe nên quyết định đổi xe tiếp.
Sao thế nhỉ? Chê Altis thua CRV thì còn tạm chấp nhận được, chứ chê luôn Camry thì em thấy sao sao á.

Con em cũng còn nhỏ, ngồi Morning ghẻ đi từ SG đến Hà Tiên mà nó khỏe re. Có lẽ con em quá khỏe chăng?

Hạng B2
12/6/12
213
43
28
Sao thế nhỉ? Chê Altis thua CRV thì còn tạm chấp nhận được, chứ chê luôn Camry thì em thấy sao sao á.

Con em cũng còn nhỏ, ngồi Morning ghẻ đi từ SG đến Hà Tiên mà nó khỏe re. Có lẽ con em quá khỏe chăng?
có thể do mùi xe, và nhiều yếu tố khác bác à.