Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53
Xe em 180K AT có cái nút ghi chữ C/S ở chỗ cần số em hiểu là tiêu chuẩn và hoàn thiện(Complet & Standar). Các bác chỉ giúp em phải đặt chế độ nào khi lái xe.

Tập Lái
18/4/07
4
0
0
RE: Chọn nút nào trên C180K

Bác làm em cười muốn chết, xin lỗi bác
Cái nút đó là Comfort/Sport: Bác cứ bấm thử và dí ga thì biết ngay nó làm việc thế nào thôi mà. Nếu bác muốn chân ga đáp ứng mệnh lệnh tức thời của bác :), hoặc vọt lẹ thì chuyển sang sport rồi đạp thử coi. Nhiên liệu tiêu thụ chạy ở hai chế độ này cũng khác nhau, tuy nhiên ko nhiều lắm.

Chúc đi xe an toàn

Hạng B2
17/2/06
156
9
20

Trời bác bean 180k có xe xịn mà ko biết dùng sao hả bác? :D Phí quá thôi bác đưa em dùng đỡ cho, em đang chưa có xe hơi đây? Bác đúng là ngài bean!
Đùa bác chút chứ bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chứ Mer có nhiều tính năng lắm, ko đọc ko dùng hết chức năng được đâu. Còn cái vụ C/S thì đa số xe có hộp số AT là có

Tập Lái
7/8/07
8
0
0

Theo em bie^'t thi` hin`nh nhu* khi xu*? du.ng sport mode, ne^'u minh nha^'n ga le.
em no' se? tu*. đo^.ng tro*? ve^` xo^' tha^'p đe^? cho xe dzot. le. ho*n phai kg ca'c ba'c?

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: azumi

Trời bác bean 180k có xe xịn mà ko biết dùng sao hả bác? :D Phí quá thôi bác đưa em dùng đỡ cho, em đang chưa có xe hơi đây? Bác đúng là ngài bean!
Đùa bác chút chứ bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chứ Mer có nhiều tính năng lắm, ko đọc ko dùng hết chức năng được đâu. Còn cái vụ C/S thì đa số xe có hộp số AT là có

Camry 2007 có ko bác? :D

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

C/S (hay W/S)
C = Comfort = W = Winter : Xe khởi hành từ số 2, êm ái hơn (đối với những khu vực đường bị đóng băng sẽ tránh được hiện tượng mất lái)

S = Sport = Summer: Xe khởi hành từ số 1, nhanh hơn (nhưng người ngồi cạnh dễ ... say hơn).

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

Cám ơn các bác em cứ tưởng đấy là nút đặt chế độ cho từng loại đường.Đặt nút S chắc là tốn xăng hơn các bác nhỉ.Bác truongthon PM cho em đến lấy HDSD nhưng bận quá chưa đến lấy được,sách theo xe toàn tiếng Anh khó đọc bỏ mịa.

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

Thế thì khi lái nên đặt chữ C đúng không các bác

Hạng B2
9/5/07
221
1