Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN
RE: Chọn Toyota Corolla 1.8 hay Civic 2.0

Trích đoạn:Moidixehoi78

Xin mạn phép hỏi các bạn có kinh nghiệm đi xe hơi: E dành dụm mãi mới có tiền để mua một con xe mà khi mua thấy khó quá.
- Hiện tầm tiền của E vừa đủ mua hoặc là 01 con Civic 2.0 option đầy đủ của hãng HonDa hoặc là 01 con Toyota Corolla. Civic thì đầy đủ option còn Corolla thì chỉ là option tối thiếu. Giá Civic lại mềm hơn một chút. Nhìn E Civic thì cũng sướng lắm nhưng mỗi tội là hàng liên doanh khung vỏ chắc chắn là kém E Corolla, độ bền của xe thế nào chưa biết, liệu có bằng Toyota không? Nhưng về tiện nghi thì Civic đẩy đủ hơn hẳn. E cũng đang băn khoan không biết chất lượng giữa Toyota và Honda có khác biệt nhau nhiều không. Vì vậy mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo
sao bác biết khung sườn của civic kém hơn corrola[8|]

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Giờ này mà bác đi lăn tăn con Corolla kiểu dáng 5 năm trước làm gì? Bác mua Civic đi, không thì ngắm em Focus xem sao. Em nghĩ Corolla LD chưa ra xe mới thì nên quên đi, giá xe mới ~40k cũng quên nhanh :)

Hạng B2
25/2/08
186
1
0

Bác ấy quyết định mua Corolla rồi, các bác stop thôi!!!!!:D
Trích đoạn: npt

Giờ này mà bác đi lăn tăn con Corolla kiểu dáng 5 năm trước làm gì? Bác mua Civic đi, không thì ngắm em Focus xem sao. Em nghĩ Corolla LD chưa ra xe mới thì nên quên đi, giá xe mới ~40k cũng quên nhanh :)
Theo em thì 7 năm mới đúng, Toy trình làng thế hệ Corolla Altis gần đây nhất vào năm 2001, sau đó vài ba năm lại ra vài phiên bản nâng cấp nhưng cũng vẫn dựa trên form cũ.
Corolla thế hệ mới bán đầy ở các nước trên thế giới rồi mà tới giờ này Toy VN còn chưa giới thiệu, bán hoài cái mẫu cũ.

Tập Lái
16/11/07
30
0
0

Tôi mua 1.8 GLI fulloption 42K các bác ạ...
Đẹp tuyệt vời...
Cửa nóc, gương điện, tay lái camry điều chỉnh, AT, 6CD, Blutut, vành đúc, lốp béo...ke ke ke

Civic cả nội, ngoại thất đều không đạt...
Vị trí ngồi hơi sâu, tâm nhìn hạn chế hơn...

Tập Lái
24/3/08
18
0
0

Bác mua ở đâu mà có loại fulloption thế. E xem nhiều nơi thấy toàn là loại base thôi. E cũng lấy một chiếc loại base thôi nhưng đúng là chất lựong khỏi phải bàn

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Tưởng bác lấy Toy LD, đang định khuyên bác lấy Civic. Bác lấy Toy Corolla nhập thì xe Civic LD làm gì có cửa mà so sánh. Chúc mừng bác có xe mới.

Hạng B1
21/3/08
63
0
0

Biz man thì chọn Civic
Ở nhà vợ nuôi thi chọn Corolla

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

bác nghiên cứu em corola 1.8 nhập khẩu đời 2008 đi, nhìn cũng đẹp đấy, ngồi thoải mái và zộng zãi hơn civic nhiều...

Hạng B2
23/2/08
161
0
0

Trích đoạn: duonghongphong

Tôi cũng VOTE 01 phiếu cho HONDA, đi thích lắm, TOYOTA trong già mà QUÊ MÙA lắm
Bác dựa vào ĐÂU mà nói Toyota già và quê mùa? Vậy là các bác đi Toy trong forum nói riêng và VN nói chung này đều là già và quê mùa à? Phải suy nghĩ kĩ càng trước khi phát biểu, nhất là những ý kiến chê bai của riêng cá nhân.
P/S: Nếu em không lầm thì vợ bác đi TOYOTA Yaris????? Vậy thì cũng......

Status
Không mở trả lời sau này.