Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/3/08
18
0
0
Xin mạn phép hỏi các bạn có kinh nghiệm đi xe hơi: E dành dụm mãi mới có tiền để mua một con xe mà khi mua thấy khó quá.
- Hiện tầm tiền của E vừa đủ mua hoặc là 01 con Civic 2.0 option đầy đủ của hãng HonDa hoặc là 01 con Toyota Corolla. Civic thì đầy đủ option còn Corolla thì chỉ là option tối thiếu. Giá Civic lại mềm hơn một chút. Nhìn E Civic thì cũng sướng lắm nhưng mỗi tội là hàng liên doanh khung vỏ chắc chắn là kém E Corolla, độ bền của xe thế nào chưa biết, liệu có bằng Toyota không? Nhưng về tiện nghi thì Civic đẩy đủ hơn hẳn. E cũng đang băn khoan không biết chất lượng giữa Toyota và Honda có khác biệt nhau nhiều không. Vì vậy mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo

Hạng B1
17/12/04
66
0
0
RE: Chọn Toyota Corolla 1.8 hay Civic 2.0

Nếu thanh niên thì đi Honda 2.0 vì dáng xe thể thao và có nhiều thứ để độ . Còn nếu trung niên hay ăn chắc mặc bền thì mua Corolla cho lành

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

^^ sao các bác cứ nhất thiết là phải Toy hoặc Honda nhỉ? ^__^ 2 hãng này phải mua tầm Cam, Avalon hoặc Accord, CRV mới sướng

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com

Trích đoạn: kanz_min

^^ sao các bác cứ nhất thiết là phải Toy hoặc Honda nhỉ? ^__^ 2 hãng này phải mua tầm Cam, Avalon hoặc Accord, CRV mới sướng
Dưới 40k mua được mấy em Cam, Avalon, Accord và CRV hả bác?

Tập Lái
24/3/08
18
0
0

Vâng cảm ơn các bác, nếu có nhiều tiền thì mua xe cao cấp đi thì sướng rồi vấn đề là bây giờ đang cần xe đi mà chỉ có tầm đấy tiền thì mới phải suy nghĩ.

Hạng B2
24/9/06
416
2
18

bác cứ làm như ai cũng sẵn tìên như nhà bác :D. Mà có tiền mua "Vê ra" là sướng nhất bác kanz nhể:D

em vote cho Civic!

Hạng B2
12/11/07
116
1
0
52

Tầm tiền như bác nên nghiên cứu em Grandis xem sao? Còn thiếu bác làm trả góp. Đảm bảo với bác em này đập chết tươi 2 em mà bác vừa nêu trên! Thôi em...chuồn!:D

12/10/07
2.646
10.496
113

Trích đoạn: vinhhip

bác cứ làm như ai cũng sẵn tìên như nhà bác :D. Mà có tiền mua "Vê ra" là sướng nhất bác kanz nhể:D

em vote cho Civic!

Ý bác kanz không phải thế đâu. Bác kanz cho rằng Honda và Toy chỉ có những models bậc trung - cao như Cam, Avalon hoặc Accord, CRV mới sướng, còn nếu tầm như civic hay corolla thì còn nhiều options khác nữa, đâu cứ phải là Toy hay Hon.

@ bác Kanz: Ở Việt nam mình đâu có nhiều lựa chọn, loanh quanh chỉ có hai chú ấy là chất lượng đáng tin cậy mà giá phải chăng.

Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

Civic đi bác, ra dáng hơn, em chỉ ghét cặp mông xí tệ. Corolla trông già mà chậm tiến lắm. Khung vỏ suy nghĩ làm gì, đã móp thì ít nhiều như nhau cả :D

Status
Không mở trả lời sau này.