Tư Vấn Mua Xe Chọn Xe Để Kinh Doanh?

Tập Lái
23/4/17
35
23
8
33
Có ông anh cho công ty thuê lại 27tr/tháng. Trừ chi phí vẫn dc 15tr góp ngân hàng. Nhưng có 1 vấn đề à . Nghe ông anh nói khoảng 2 năm là công ty có thể đổi xe mới. Nếu tiếp tục thuê thì phải hạ giá vì xe củ. Mà tiền lương tx phải lên. Bác tính toán kĩ. Em thấy vẫn có ăn

• Like
Reactions: dung4336
16/3/17
46
15
8
33
Chào Bác,
Theo em, về việc chọn xe dầu hay xăng Bác phải tùy thuộc vào khách hàng của Bác. Xăng hay dầu gì đối với Bác nó cũng như nhau.Chứ Bác thích máy dầu mà khách thích máy xăng thì cũng chịu.

• Like
Reactions: bacai and dung4336
Tập Lái
25/4/17
11
11
3
35
Em cũng kinh doanh xe nhưng ở phân khúc xe cỏ.
1.Bác cho cty thuê thì bác phải tìm hiểu là ai lái. Lính hay sếp lái.
2.Ngta thuê bác đủ đóng tiền xe trả góp hay ko?
3. Người thuê luôn muốn xe ngon mà lại rẻ. 2 cầu là chuẩn.
Ngoài lề: Em mua con xe 600,em trả 300,300 còn lại em vay ngân hàng. em làm hợp đồng 3 năm,lấy tiền cho thuê đập thẳng vào ngân hàng trả nợ. Sau 3 năm em đc con xe giá 300tr.
Bác cho thuê là cho thuê. Mua nhà đi là nhà đi. Nửa muốn nhà đi. Nửa muốn cho thuê. Thì khó lắm bác ạ. Làm ăn thì phải hy sinh cái sở thích của mình.Mua xe là cho khách chạy chứ mình ko chạy. Vì miếng cơm cả. Khi nào giàu r thì lúc đó bác tự quyết.

Em thấy bác kinh doanh vậy là Good quá rồi.
Em có anh bạn chơi xe tải cũng làm như bác. Sau 3 năm bán xe luôn lời lại cái xác xe

• Like
Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Em thấy bác kinh doanh vậy là Good quá rồi.
Em có anh bạn chơi xe tải cũng làm như bác. Sau 3 năm bán xe luôn lời lại cái xác xe
Có nhiều ng bỏ 300 sau 3 năm thành 3 tỉ. Nhưng em kiến thức nông cạn. Nên thôi cứ chậm chạm. 3 năm lời 1-200tr cũng hp r. Ko dám đòi hỏi. Mỗi ng có cách kiếm tiền phù hợp với kiến thức của bản thân. Hihi

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Không biết chủ đề mình hỏi nhờ tư vấn có bị lỗi hay vi phạm trong diễn đàn gì không mà từ bữa giờ ko mot ai vào xem và cmt giúp mình 1 tiếng nữa. Những topic khác thì rất nhiều a e vào cmt. Chắc tham gia diễn đàn là để xem chơi coi thôi chứ không hỏi đc gì.
...hihi, cũng ko hẳn là hỏi chơi đâu, trên đây hỏi bác fải trừ hao thông thả 1 chút, chứ chưa có như tổng đài 24h hỏi đáp liền, như bữa trc' mìh cũg vậy cần đáp liền mà chờ lâu lém, từ từ có nhiều ace tình cờ lướt qa thấy thì mới zô đáp đc..
Thôi cũng chúc bác tới thời điểm này đã có nhiều bác vào chia sẻ r đấy! Qan trọng 1 fần qyết tâm của mìh nữa "nói đc làm đc" Chúc bác sớm kinh doanh tốt nhé! :)

• Like
Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
...hihi, cũng ko hẳn là hỏi chơi đâu, trên đây hỏi bác fải trừ hao thông thả 1 chút, chứ chưa có như tổng đài 24h hỏi đáp liền, như bữa trc' mìh cũg vậy cần đáp liền mà chờ lâu lém, từ từ có nhiều ace tình cờ lướt qa thấy thì mới zô đáp đc..
Thôi cũng chúc bác tới thời điểm này đã có nhiều bác vào chia sẻ r đấy! Qan trọng 1 fần qyết tâm của mìh nữa "nói đc làm đc" Chúc bác sớm kinh doanh tốt nhé! :)
Bác ko cho mình một vài cao kiến xem sao? Bác cmt chúc vậy là cũng tốt lắm rồi.. Cám ơn bác nhiều nhe

• Like
Reactions: Chế H
Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Bác ko cho mình một vài cao kiến xem sao? Bác cmt chúc vậy là cũng tốt lắm rồi.. Cám ơn bác nhiều nhe
Ko j` đâu mà..Cao kiến thì mìh ko zám, nhưg mà thấy bác thích con Fortuner hả? Mấy ngày qa thấy m.n nói về vụ FT nào là bị bể túi khí v.v...ko biết mấy vụ đó bác đã đọc qa chưa? FT ngày trc' thấy m.n cũg nói tốt mà sao ngày nay FT bị nhiều ng nói qa', bác hãy tìm đọc để chọn mua cho kỹ..
P/S: Thì dù có sao, cũg chúc bác tìm đc con xe như ý và vạn sự khởi đầu nan mà đừng có gian nan bắt đầu nản là Oke! hehe :p