Tư Vấn Mua Xe Chọn Xe Để Kinh Doanh?

Hạng B2
5/1/08
108
16
18
43
Fortuner máy dầu MT mà có 2 cầu thì em cũng chịu bác. Thôi thì ngồi đọc để người khác họ tư vấn cho chính xác bác ạ.
Em thì chưa cho thuê xe bao giờ nên cũng ko biết case này, chỉ biết máy dầu sẽ kinh tế hơn máy xăng. FT 2017 thì máy dầu 2.4 lại là thế hệ máy mới, còn máy xăng 2.7 thì có thời thời Tống, thế thôi. Chúc bác chọn được xe đúng nhu cầu.
Công nghệ máy dầu của For 2017 cũng không mới đâu bác. Máy 2.4 mà chỉ có 148 mã lực thật sự là yếu so với cái dán nặng nề của nó. Bản dầu chỉ 1 cầu thôi.

• Like
Reactions: dung4336
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Công nghệ máy dầu của For 2017 cũng không mới đâu bác. Máy 2.4 mà chỉ có 148 mã lực thật sự là yếu so với cái dán nặng nề của nó. Bản dầu chỉ 1 cầu thôi.
Biết là công suất nó yếu nhưng bác chủ đang hỏi giữa máy xăng và máy dầu của FT nên tư vấn thế, còn mà ngoài FT thì còn nhiều lựa chọn khác.
Em bảo máy dầu 1 cầu mà. tại bác ở trên tư vấn FT máy dầu MT 2 cầu em mới thấy lạ.

• Like
Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Cá nhân em thấy phương án bác đưa ra là hợp lý, tuy nhiên nếu vay mượn quá nhiều sẽ rất khó đảm bảo khả năng trả nợ gốc và lãi (lý tưởng chỉ nên vay 50%). Mua xe cho công ty thuê xe cũng là một phương án tốt, ổn định và ít rủi ro hơn các loại hình khác (tự lái, uber/grab...) nhưng thời điểm này cạnh tranh nên giá thuê không còn cao như trước. Nếu chỉ trông chờ vào duy nhất 1 nguồn thu nhập từ chiếc xe để trả nợ thì không nên đầu tư. Vì không may bị cắt hợp đồng hoặc chờ ký hợp đồng mới sẽ rất khó khăn. Còn chọn xe để cho thuê thì thị trường hiện chỉ chuộng nhất là Fortuner, sau đó là Innova, cuối cùng mới đến các xe khác, làm dịch vụ thì mình mua cái xe khách cần chứ không phải mua cái xe mình thích. Chỉ nên chọn bản máy dầu mới làm dịch vụ được vì tính kinh tế của nó.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
661
93
Nhà em đang có cái Pajero Sport đời 16 máy dầu số sàn cho vp thuê tháng. Ban đầu chủ quan nghĩ chỗ quen ký có 1 năm, giờ sắp hết 1 năm họ đòi đổi xe khác do xe này máy dầu ù quá. Bị chê chán hơn cả Innova. Hic hic.
Khuyên bác mua kinh doanh cứ innova E mà mua. Sau có việc bán thanh khoản cũng tốt hơn Fortuner. Mua kèm theo sở thích cá nhân vào đó nữa thì không nên trong làm ăn bác ạ

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Mua xe KD, ngoại trừ trường hợp bên thuê yêu cầu máy xăng & AT. Còn không thì mua máy dầu & MT cho kinh tế

• Like
Tập Lái
21/4/17
22
15
3
37
thanks bác góp ý, mình nhầm chiix máy dầu 1 cầu.

• Like
Hạng B1
25/10/13
63
78
18
Kinh doanh cần dựa trên 3 tiêu chí:
- Nhu cầu người sử dụng (Bác chọn xe loại nhiều người hay thuê để đi). Vì kinh doanh phải thõa mãn đại đa số nhu cầu người sử dụng.
- Độ tin cậy của xe đó mang lại (xe tin cậy Bác sẻ rất an tâm để kinh doanh, ko phải suy nghỉ nhiều).
- Hiệu quả nó mang lại trong trong kinh doanh và khi kết thúc quá trình kinh doanh (Khi Bác đang kinh doanh thì nó mang lại hiệu quả và ngay cả khi Bác kết thúc KD để thu hồi vốn).
Bác tìm hiểu kỹ và hãy quyết định sáng suốt nhé