Tập Lái
22/8/11
45
26
18
chan con của xe toyota vì sao nặng nhất trong các loại xe, các cụ nhỉ

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
LamAnhQuang nói:
chan con của xe toyota vì sao nặng nhất trong các loại xe, các cụ nhỉ
Vì xe Toy giữ giá tốt nhất trong các dòng xe ở VN :)
Đùa chứ, hèn gì hôm bữa trèo lên con Vios của thằng bạn em đạp côn mà tưởng xe nó bị lỗi.

Tập Lái
7/12/13
6
0
0
Dũng Trần nói:
Có điều kiện cứ 2 chiếc :) SG AT đi đường trường MT cho đã :) với 1 số dòng xe cùng cc em đạp thử thì MT đạp vọt đã hơn :)
VN ở đâu thì đường xá cũng giống giống SG thôi, chạy đường trường chưa bao lâu là thấy bảng vào nội ô rồi, coi chừng xxx.

SCN confirmed
Hạng B1
15/12/12
81
13
8
51
Vụ số sàn hay tự động này cưa bất phân thắng bại hả các bác.
Ngoài các yếu tố như bài viết nêu, theo em đối với nhiều người lái xe một thú vui thì các bác chắc chọn số sàn để tận hưởng cảm giác điều khiển chiếc xe. Đối với người xem việc lái xe chỉ là việc bắt buột hoăc bận rộn nhiều việc, thì chắc ưu tiên chon số tự động để bớt được gì hay đó.

Tập Lái
18/2/09
11
1
3
Vụ số sàn hay tự động này cưa bất phân thắng bại hả các bác.
Ngoài các yếu tố như bài viết nêu, theo em đối với nhiều người lái xe một thú vui thì các bác chắc chọn số sàn để tận hưởng cảm giác điều khiển chiếc xe. Đối với người xem việc lái xe chỉ là việc bắt buột hoăc bận rộn nhiều việc, thì chắc ưu tiên chon số tự động để bớt được gì hay đó.

Cùng quan điểm với bác này.

Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
Em chạy MT trong thành phố chủ yếu sử dụng côn ít khi đạp ga. Từ số 1 đến số 3 là cùng. Chạy MT cho cảm giác lái tốt hơn.

Tập Lái
4/6/14
21
7
3
30
Worcester, Massachusetts
Mình nghĩ xe số tự động có paddle shifter để chuyển số tay là hay nhất.

Vào thời điểm này, trong hầu hết các trường hợp lái, xe số tự động chuyển số nhanh và chính xác hơn con người nhiều. Càng nhiều số, hộp số thêm tinh vi nên AT đã bắt kịp MT về khoản tiết kiệm xăng, và có khi hơn nữa.

Xe số sàn chỉ nên dùng để chạy khi đua xe hoặc đường xá rộng rãi thôi :)