Tư Vấn Chia Sẻ Chống bám nước kính xe

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
RE: Chống bám nước kính xe

Tôi thì không lăn tăn lắm về vụ kính trước vì đã có gạt nước mà vấn đề là ở hai kính bên và hai gương chiếu hậu. Nhưng tôi quyết định chọn giải pháp dùng giẻ lau, đảm bảo hơn nhiều vì nước mưa đọng nhiều khi trời hết mưa khi xe đang đỗ.
https://www.amazon.co.jp/gp/product/B0035ZI9VE/ref=oh_aui_detailpage_o03_s02?ie=UTF8&psc=1
https://www.amazon.co.jp/gp/product/B00XVJU6WE/ref=oh_aui_detailpage_o03_s00?ie=UTF8&psc=1
bác xài cái này chưa?

Hạng B2
2/5/07
481
65
28
Q.7, HCM
360.yahoo.com
Cái này bác kiểm tar tỉ lệ pha thử coi. Nếu đặc thì pha loãng ra. Bên sonax có chai pha đổ thẳng vô bình nước kính lái nhưng phải pha loãng 100 lần.
vâng, chắc em dùng cho các kính kia chứ không dám xài kính lái.
Bác cho em hỏi có cách nào xử lý tẩy rửa dung dịch đã bôi trên kính lái không? gạt mưa kêu quá bác à.

Do không biết cái gốc của nó là gì nên không dám nói bừa bác ak. Bác có thể thứ theo các cách sau:
+ Thứ 1: dùng shampoo để rửa
+ Thứ 2: nếu các sản phẩm có chứa glicerin thì bác có thể dùng nước rửa động cơ để tẩy. Vì các chai rửa động cơ có khả năng trung hòa dầu mỡ tốt.
+ Thứ 3: nếu lớp phủ đóng thành 1 lớp keo trên mặt kính thì có thể dùng chai tẩy nhựa đường để tẩy. Nếu chắc quá thì chắc chỉ có thể đánh lại kính lái.
Theo bản thân em thì các bác không nên phủ nano kính hoặc các lớp phủ khác. Dùng nước rửa kính lái thì không sao vì nó sẽ trôi khio rửa xe. Lí do vì sao?
+ Thứ 1: không biết rằng lớp phủ có đều không, khi sử dụng lớp phủ sẽ bị mòn không đồng đều
+ Thứ 2: đường xá Việt Nam rất bụi hay có đất đá bám lên. Nếu vô tình dùng gạt nước thì sẽ tạo nên bề mặt xước khó chịu, làm giảm tầm nhìn, dễ gây chói mắt khi đi buổi tối.
Bác có thể hỏi chỗ người bán để biết thêm thông tin. Như thế mới có biện pháp thích hợp để khắc phục.

Trời! Loại này ngta xài để vệ sinh mấy kính dán phim cách nhiệt mà bác. Em thấy nó kêu khi gỡ phim ra thì xài để loại bỏ keo dính trên kính mà bác. Cái này có thể do nó tẩy sạch nên bề mặt kính hơi khô nên cái lưỡi gạt cao su nó kêu nè. Bác dùng nước rửa kính lái có chất làm mềm gạt cao su ấy. Sẵn tiện bác kiểm tra bề mặt kính xem có bị mốc không nha. Nếu mốc thì mang đi đánh lại 1 lần.