HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
RE: Chống nóng cho nóc xe như thế nào

Trích đoạn: ironmanhanoi

Nếu bác ở HN khi nào bác Phone cho em, Em và bác cùng làm. Xe của em em cũng từng tháo ra và làm rồi và rất ổn. Nguyên liệu em làm là BÔNG THỦY TINH. Nhưng các bác trên này khuyến cáo là không tốt. Thế nên bác sẽ lựa chọn nguyên liệu khác thôi. Cách thức làm thì vẫn như vậy. Đơn giản lắm và nên làm, vừa cách âm, cách nhiệt, đỡ phải nghe rồm rộp khi đi trời mưa rào!:D
@ bác IronmanHanoi: "bông thủy tinh" là vật liệu gì vậy bác, bác có thể nói rõ hơn được không ạ, nếu có hình thì càng tốt - thanks bác

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

@ HP : Bông thủy tinh là loại sợi thủy tinh được bọc cách nhiệt cho các hệ thống lạnh , lớp lót trần nhôm v.v... Có bán tại các cửa hàng vật tư thiết bị lạnh . Vì là sợi thủy tinh nên khi sử dụng lâu ngày các bụi sợi thủy tinh sẽ bay trong không khí có hại đến đường hô hấp ==> Bác sỹ không khuyên dùng !

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Trích đoạn: atm

@ HP : Bông thủy tinh là loại sợi thủy tinh được bọc cách nhiệt cho các hệ thống lạnh , lớp lót trần nhôm v.v... Có bán tại các cửa hàng vật tư thiết bị lạnh . Vì là sợi thủy tinh nên khi sử dụng lâu ngày các bụi sợi thủy tinh sẽ bay trong không khí có hại đến đường hô hấp ==> Bác sỹ không khuyên dùng !

Ấy! Cái gì mà làm ảnh hưởng đến sức khỏe thì em chã chơi đâu!!! Hay là em làm tí rơm lộ lên trên nóc xe lại hay. Không ảnh hưởng đến sức khỏe mà lại dễ tìm giống như các cụ nhà ta ngày xưa hay lợp mái nhà bằng rơm í. Vừa bền mà đảm bảo mát, có khi đi trời nắng cũng phải tắt máy lạnh đi vì mát quá. Sao mà mát thế!!! :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/6/08
107
1
18
Sài Gòn
Re: RE: Chống nóng cho nóc xe như thế nào

Em đào cái mộ này lên để hỏi vấn đề y hệt, xe em lúc này chạy ngoài nắng là nóng trên đầu kinh khủng, còn khúc cổ xuống thì lạnh :D. Lúc này có giải pháp nào mới chưa các bác

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Re: RE: Chống nóng cho nóc xe như thế nào

So that 7 nam roi ma dao mo cuoc ma nguoi ta len

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Re:Chống nóng cho nóc xe như thế nào

Tad nói:
Thưa các Bác,
Làm thế nào để chống nóng tỏa xuống từ nóc xe, bác nào biết ở đâu có chiên da xử lý thì chỉ cho em với.
Em phát hiện ra cái nóc xe em nó quá nóng, chi đậu 1 chốc ngoài trời nóng là không chịu nổi ( em đã dán film kính cách nhiệt rùi), và nhiệt độ trong xe thay đổi rất nhanh tùy thuộc vào lúc xe đang di chuyển dưới bóng râm hay trời nắng chói chan, các gioan cửa thì còn kha tốt. Như vậy quy trách nhiệm cho cái nóc xe là đúng rùi, phải không các Bác.
Cám ơn các bác chỉ giáo nơi và cách xủ lý, em không cần cách âm đâu, chỉ cần cách nhiệt thôi cho nó đỡ thiệt hại.
Con xe em mà đi cách âm thì chắc không có tác dụng gì đâu, vì nó thuộc vào hàng cụ tổ rồi, nếu không em đã hỏi bác Lomo?
Chào bác, bác có thể tìm hiểu về HESOVI, đây là anh em với xe của bác nếu không là cụ tổ thì cũng ông tổ hihi
Cách luôn khoang máy ( phải hạ máy )
Chống nóng cho nóc xe như thế nào

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52