Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Chà chà tình hình là bác giống em rồi. Em cũng chạy Laser AT 2004, vừa thay 04 quả Michelin Pilot Sport 3 vào, chạy thử thấy tiếng ồn gầm giảm trên 50%, vấn đề hay ho là ở chỗ vẫn bơm đủ 2.3 - 2.4 kg/cm2 theo nhà sản xuất mà vẫn thấy êm hơn lốp cũ bác ạ (lốp cũ em bơm 2.1 kg/cm2 - BStone Turanza, cái này cứng như đá - đi ồn vô địch!) -> tay lái nhẹ hơn, chạy đỡ tốn xăng hơn nữa. Chắc bác đừng phí công làm chống ồn gì đó, tốn tiền, không hiệu quả lại bị tháo nội thất lung tung, khi lắp vào sẽ như răng bà lão, thay 04 lốp là phương án khả thi và hiệu quả nhất bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
hehe, chú Lâm cũng trên này à. thôi thì ráng sống chung với lũ thôi, trúng quả lên S thì êm ru thôi.

Tâm lý con người lúc nào cũng thấy. mới tập lái thì chiếc nào cũng ngon dùm Matiz đời tống.
tập khá hơn thì thầy cho lên Vios đời sau tống, lại chê thằng Matiz
Khá hơn thì lên Innova, sướng thế..
cứ thế lên cấp hòai mà mãn nguyện dc thời gian đầu, thời gian sau thì đòi vợ khác thôi :p

Hạng B2
30/8/08
262
218
43
dang0212 nói:
hehe, chú Lâm cũng trên này à. thôi thì ráng sống chung với lũ thôi, trúng quả lên S thì êm ru thôi.

Tâm lý con người lúc nào cũng thấy. mới tập lái thì chiếc nào cũng ngon dùm Matiz đời tống.
tập khá hơn thì thầy cho lên Vios đời sau tống, lại chê thằng Matiz
Khá hơn thì lên Innova, sướng thế..
cứ thế lên cấp hòai mà mãn nguyện dc thời gian đầu, thời gian sau thì đòi vợ khác thôi :p

Tập Lái
8/7/10
7
0
0
Mình cũng đang chạy một em Laser Ghia 1.8 AT cũng hơi ồn! nhưng xe mới chạy được khoảng 30k nên chắc không phải kiểm tra cục cao su chân máy đâu các bác nhể?

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
Hì bác chủ, bác thay 4 lốp michelin, bơm 2.2kg là giảm ồn đấng kể rồi đừng làm gì thêm bác, khó cải thiện lắm bác ơi, xe em Ghia 1.8 MT làm đủ các kiểu rồi cũng vậy thôi, muốn giảm tiếng ồn triệt để bác hãy làm theo em, bán xe mua xe khác êm hơn, nhưng với ford laser em thấy là xe liên doanh bền đẹp trong tầm tiền và phân khúc, máy Nhật mazda bền thôi rồi, nội thất tiện nghi Mỹ, còn ồn là do lắp ráp trong nước tôn mỏng bác phải chấp nhận ...... nhiều lúc em nghĩ hiệp hội lắp rắp oto trong nước họ cũng phấn đấu làm mỏng thêm tí để có thêm thu nhập, vậy bác chủ nhé, chúc bác vui với ford laser

Tập Lái
7/5/09
16
2
3
Xe em mới bị kêu lẹt kẹt ở đâu phía dưới là sao vậy ạ? Thợ kiểm tra bảo ok hết. Có khi nào bị dàn lò xo dưới ghế không nhỉ!
Xe em loại AT.