Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
Xe em mới bị kêu lẹt kẹt ở đâu phía dưới là sao vậy ạ? Thợ kiểm tra bảo ok hết. Có khi nào bị dàn lò xo dưới ghế không nhỉ!
Xe em loại AT.
Kiểm tra lò xo ghế nhé bác. Xe em cũng bị qua bên gara Dũng Văn chỉnh lại lò xo ghế ok luôn

• Like
Reactions: dangloi
Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
dán vậy có đỡ ồn hơn không bác lang thang?
Cảm giác thôi bác, cũng bớt chút ít. Chủ yếu dán là để hỗ trợ dàn loa mới lắp :) Tốt nhất là thay 4 lốp Mit hoặc Kumho như bác HongCuong tư vấn ak. Em thay 4 lốp Kumho tổng thiệt hại hơn 5 triệu, đi êm ru bà rù luôn.

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Dán miếng chống ồn kia chỉ là tâm lý thôi, vài bữa đầu đi thấy êm thôi, về sau đâu lại về đó. Không có tác dụng đâu bác chủ.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
làm thêm 2 hốc bánh trước nữa là hết nghe tiếng ồn àh. hôm bữa rảnh em ngồi tháo ra gắn thêm mút chống nhiệt và ồn vào chạy thấy hay đáng kể, còn làm cánh cửa thì tâm lý thôi các bác ạ. em thì em chơi nhạc vào cho nó đỡ nghe tiếng ồn là ok thôi ạ.

Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
làm thêm 2 hốc bánh trước nữa là hết nghe tiếng ồn àh. hôm bữa rảnh em ngồi tháo ra gắn thêm mút chống nhiệt và ồn vào chạy thấy hay đáng kể, còn làm cánh cửa thì tâm lý thôi các bác ạ. em thì em chơi nhạc vào cho nó đỡ nghe tiếng ồn là ok thôi ạ.

Bác làm hốc bánh bằng vật liệu gì thế? Em tính làm mà chưa biết xài loại gì. Xài vớ vẩn sợ nó ngấm nước, mục khung xe nữa thì toi.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
bác mua miếng chống nhiệt bằng nhựa tốt loại dày đó nha, có một mặt có miếng giống kiếng đó bác cái này em thấy mấy chỗ may nệm hay có lắm, bác tháo mấy con vít ở các hộc bánh trc thôi ra là thấy nó chống toàng nhìn thấy cửa bên tài và bên phụ luôn ko có miếng gì đặt ở đó nên em thấy là nên làm vài miếng nguyên luôn cắt cho nó vừa nhét vào đó thì nó ko có giữ nước hay ngấm nước vào đó được, mà chạy giảm hẳn tiếng kêu vọng từ hộc bánh vào, chỉ nghe tiếng khoang máy nữa thôi, em đã làm và cảm nhận được hì...

• Like
Reactions: langthang29
Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
bác mua miếng chống nhiệt bằng nhựa tốt loại dày đó nha, có một mặt có miếng giống kiếng đó bác cái này em thấy mấy chỗ may nệm hay có lắm, bác tháo mấy con vít ở các hộc bánh trc thôi ra là thấy nó chống toàng nhìn thấy cửa bên tài và bên phụ luôn ko có miếng gì đặt ở đó nên em thấy là nên làm vài miếng nguyên luôn cắt cho nó vừa nhét vào đó thì nó ko có giữ nước hay ngấm nước vào đó được, mà chạy giảm hẳn tiếng kêu vọng từ hộc bánh vào, chỉ nghe tiếng khoang máy nữa thôi, em đã làm và cảm nhận được hì...

Ok để em làm thử. Thanks bác nhiều. Cái vụ tiếng ồn khoang máy vọng vào thì thua roài, ko có cách nào hết,hix.