Thảo Luận Chống ồn CRV

Tập Lái
4/1/17
7
4
3
47
Xin chào diễn đàn.
Hiện tại mình đang sử dụng CRV 2.0 phiên bản 2015, lần đầu mua xe mình chưa có kinh nghiệm test nên sau thời gian sử dụng ,mình thấy xe ồn quá, đặc biệt từ hốc 4 bánh xe. Một lần đã được chạy thử CX5 2016, Fortuner 2016 và cả For Ranger, mình thấy cách âm tốt hơn CRV của mình.

Hiện xe của mình đã phun sơn gầm, làm cách âm sàn và nóc xe, cửa xe dán thêm gioong nữa mà còn ồn, đăc biệt tiếng ồn bên ngoài vọng vào khi có xe hon da hoac xe tải sát bên (chờ đèn, kẹt xe) nghe rất rõ.

Xin hỏi mình cần phải làm gì thêm để cải thiện tiếng ồn này, vì chưa có điều kiện đổi xe cao cấp hơn.

xin chân thành cảm ơn diễn đàn.

YenCRV BD.

• Like
Reactions: hungvq91
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Đừng làm bác à, e thấy cũng không cải thiện hơn là bao, mất zin, chạy thời gian có điều kiện lên đời xe bác à

Hạng B2
8/9/15
108
114
43
37
Fortuner ít ồn hơn CRV thì còn dc chứ CX5 mà bác kêu êm hơn thì ko đúng. SUV CUV đi đường việt nam thì con nào chả ồn bác.

Hạng B1
12/6/12
58
26
18
do bác quen xe nên mới thấy ồn thôi, LX570 mà còn cách âm là bác hiểu rồi nhé! bác chạy mấy xe kia một vài lần thì mới thấy vậy thôi, chạy vài tháng thì như nhau cả thôi, cảm nhận nó tương đối thôi bác ạ!

Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Bác chủ so sánh hơi khập khiểng xe SUV và CUV xe nào cũng ồn hết chỉ có ồn nhiều hay ít thôi.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xin chào diễn đàn.
Hiện tại mình đang sử dụng CRV 2.0 phiên bản 2015, lần đầu mua xe mình chưa có kinh nghiệm test nên sau thời gian sử dụng ,mình thấy xe ồn quá, đặc biệt từ hốc 4 bánh xe. Một lần đã được chạy thử CX5 2016, Fortuner 2016 và cả For Ranger, mình thấy cách âm tốt hơn CRV của mình.

Hiện xe của mình đã phun sơn gầm, làm cách âm sàn và nóc xe, cửa xe dán thêm gioong nữa mà còn ồn, đăc biệt tiếng ồn bên ngoài vọng vào khi có xe hon da hoac xe tải sát bên (chờ đèn, kẹt xe) nghe rất rõ.

Xin hỏi mình cần phải làm gì thêm để cải thiện tiếng ồn này, vì chưa có điều kiện đổi xe cao cấp hơn.

YenCRV BD.
Mấy người bạn mình chạy CRV 2.0 thấy cũng happy, tiếng ồn thấy bảo chấp nhận được mà. Chắc xe bác bị lỗi hoặc thính giác bác quá nhạy. Bác đã bỏ mớ tiền chống ồn mà vẫn ồn, có bỏ thêm tiền thì cũng chẳng hơn được bao nhiêu đâu.
CX5 đang giảm giá cả trăm triệu, Fortuner mới đang hút khách với những cải tiến và đứng đầu danh sách bán chạy tháng vừa rồi. Đổi sang xe mình thích đi cho sướng là phương án tối ưu, đỡ phải tốn tiền lắt nhắt.

Hạng D
8/5/16
2.228
6.131
113
Xin chào diễn đàn.

YenCRV BD.

Bác @YenCRV đang chạy vỏ gì? Em dự là 4 cái vỏ của bác bị chai rồi. Nếu khó chịu quá thì chấp nhận thay 4 cái vỏ mới, đảm bảo êm lại ngay.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác @YenCRV đang chạy vỏ gì? Em dự là 4 cái vỏ của bác bị chai rồi. Nếu khó chịu quá thì chấp nhận thay 4 cái vỏ mới, đảm bảo êm lại ngay.
CRV 2015 vỏ BS chưa được 2 năm mà đâu tới mức chai gây ồn quá vậy.
Muốn thay vỏ cho đỡ ồn chắc thay vỏ Mítchelin anh nhỉ?