Hạng B2
16/5/11
237
791
93
Mấy dự án kia của Novaland đều bị vậy, tới khi gần giao mới có HDMB. Cuối cùng vẫn giao đúng hạn. Tình hình là vậy anh dám chơi thì chơi, ko thì rút tiền lại coi như mình bị lùa.

Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Bình thường bác ơi. Sadora của DQM nói 12/2015 ký hợp đồng mua bán bây h là 1/2017 rồi kìa. Trễ 3 tháng ăn thua gì.

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Dựa vào cái lịch này là ko có đúng đâu, cái này là lúc bán sale đưa ra ctr với lịch đầu tiên. Khi mua rồi, Bác coi cái chính xác trong hđđc của mỗi người và nó nằm ở phần phụ lục cam kết tiến độ và cách thức trả tiền lại cho khách.
Mang cái lịch này lên thì cũng gây hiểu lầm chớt ! đa số cđt nó vậy rồi. chỉ có niềm tin, còn ko thì mình lấy tiền lại, coi như gửi bank và mất cơ hội đầu tư vài tháng !
Trong HĐĐC của e ghi trễ nhất là 31/3 ợ, nhưng giờ hỏi thì bảo là kế hoạch là tháng 6 sẽ ký. Bởi vậy e mới quăng lên đây xin cao kiến

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Ký HĐMB sớm hơn dự kiến không làm giảm rủi ro việc mua nhà trong tương lai/ việc cđt có giao được nhà hay không, vì vậy ký sớm hay muộn chẳng khác nhau gì. Nhưng ký muộn hơn hạn đề ra trong hợp đồng đặt cọc thì người mua có thêm lựa chọn là lấy tiền về. :D
sao lại ko cụ? ra được HĐMB đúng hạn thì chứng tỏ được chủ đầu tư đã có được đầy đủ giấy phép này nọ chứ. Với lại giờ trễ hạn ký HĐMB, mà phía chủ đầu tư ko chịu lỗi gì, trong khi nếu mình muốn tiếp tục hợp đồng thì vẫn phải tiếp tục đóng tiền theo tiến độ, có gì đó sai sai

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Ký HĐMB sớm hơn dự kiến không làm giảm rủi ro việc mua nhà trong tương lai/ việc cđt có giao được nhà hay không, vì vậy ký sớm hay muộn chẳng khác nhau gì. Nhưng ký muộn hơn hạn đề ra trong hợp đồng đặt cọc thì người mua có thêm lựa chọn là lấy tiền về. :D
Kiểu của bác nói y hệt mấy anh Sale Nova mà mình gặp, dạng như "HĐMB" nó cũng không có giá trị gì lắm so với HĐGV hay HĐĐC, mình nghe tự nhiên thấy hài hài nhưng thôi lười ko muốn cãi vs các bạn ấy làm gì. Xin lỗi chứ chứ nếu mình chưa gặp vđề gì hay như những KH bt khác thì đã nghĩ như vậy, nhưng người nhà mình từng bị 1 lần về mua đất nền gặp rắc rối phía CĐT bỏ của chạy lấy người, làm đơn lên Tòa án thì cái HĐGV nó như miếng giấy lộn ko giá trị, mất trắng ko đòi được xu nào. Đành ngậm bồ hòn đi về, vãi đạn! Nên việc kéo dài HĐMB nó tạo tâm lý hoang mang lắm, mà Nova có chút tiếng tăm nên còn sống chung với lũ được, chứ mấy CĐT k tiếng tăm khác thì KH như ngồi trên đống lửa!!

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Kiểu của bác nói y hệt mấy anh Sale Nova mà mình gặp, dạng như "HĐMB" nó cũng không có giá trị gì lắm so với HĐGV hay HĐĐC, mình nghe tự nhiên thấy hài hài nhưng thôi lười ko muốn cãi vs các bạn ấy làm gì. Xin lỗi chứ chứ nếu mình chưa gặp vđề gì hay như những KH bt khác thì đã nghĩ như vậy, nhưng người nhà mình từng bị 1 lần về mua đất nền gặp rắc rối phía CĐT bỏ của chạy lấy người, làm đơn lên Tòa án thì cái HĐGV nó như miếng giấy lộn ko giá trị, mất trắng ko đòi được xu nào. Đành ngậm bồ hòn đi về, vãi đạn! Nên việc kéo dài HĐMB nó tạo tâm lý hoang mang lắm, mà Nova có chút tiếng tăm nên còn sống chung với lũ được, chứ mấy CĐT k tiếng tăm khác thì KH như ngồi trên đống lửa!!
Bác nói chuẩn tâm lý e hiện giờ, hic hic

• Like
Reactions: lavender71
Hạng B2
30/10/13
265
297
63
có cụ mợ nào đã từng chọn phương án thanh lý HĐĐC với Novaland chưa? lấy tiền lại có vất vả ko ợ?

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
có cụ mợ nào đã từng chọn phương án thanh lý HĐĐC với Novaland chưa? lấy tiền lại có vất vả ko ợ?
Thủ tục nhanh gọn ko mất nhiều thời gian đâu bác. Bác gọi cho sale nào chăm sóc bác xem tiến độ xây dựng căn hộ bác mua tới đâu rùi, xong móng cọc chưa mà sao chưa ký hđmb. Lùi ngày ký HĐMB là bất đắc dĩ thôi bác ạ. Vì trước khi ra cái lịch thanh toán cho KH thì bên em cũng đã canh ngày bên sở trả lời rồi mới ký với khách. Mấy dự án sau này thì bên em áp dụng cứ Sở trả lời tháng x thì bên em trừ hao x+n trong hđ