Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Cách đây 1 năm e đặt mua 1 căn 2PN ở Golden Mansion của Novaland, lúc đó thì nói là đến tháng 1 năm nay sẽ ký HĐMB, trong HĐĐC thì nói là trễ nhất tháng 31/3/2017. Giờ e hỏi thì bảo là dự đến tháng 6/2017 mới bắt đầu ký HĐMB được. Các cụ các mợ cho e xin tí cao kiến để xử lý vụ này với.
Em cám ơn trước ợ.

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
hóng ! theo mình biết là trong hđđc có 2 phần lựa chọn đến hạn, bác có thể rút tiền và lãi về đc mà !
rút tiền thì ko có lãi, còn đợi đến ngày ký HĐMB thì chủ đầu tư chịu lãi. Em nên làm sao đây?

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Đọc kỹ lại coi, đến 31/3/2017 đến hạn thì có 2 lựa chọn: 1 là tiếp tục mua, 2 là thanh lý hđ lấy tiền và ls bank cđt trả theo vietcombank.
Ai cũng vậy mà, bác mà khác chắc là lạ lạ lạ.
để tối về nhà e đọc kỹ lại vụ lãi xuất nếu thanh lý HĐ xem.

Tập Lái
6/3/15
7
19
3
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đúng như bác BDS_mylone nói, nhưng đã mua thì trông đợi chủ đầu tư đúng cam kết chứ mong gì cục lãi suất vài %, khác nào bị chủ đầu tư lợi dụng huy động vốn giá rẻ. E cũng check lại vụ này xem thế nào, nhưng nghe là thấy không vui với anh Nổ rồi

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Mình cũng ngán anh Nô vụ này, theo mình tìm hiểu thì bên Wilton 1 năm rưỡi rồi còn chưa có HĐMB vậy mà KH đóng tới 50%, bó tay thiệt.hix

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Chủ đầu tư hoãn ký HĐMB - Các cụ cho e tí cao kiến

Chủ đầu tư hoãn ký HĐMB - Các cụ cho e tí cao kiến

Vấn đề ở chỗ nếu mình vẫn muốn tiếp tục chờ ngày ký HĐMB thì vẫn phải tiếp tục đóng tiền theo lịch, chủ đầu tư trễ hẹn mà chỉ cho mình chọn: 1. thanh lý hợp đồng với tí tiền lãi suất hoặc 2. tiếp tục đợi ngày ra hợp đồng mua bán mà ko chịu phạt gì, và mình vẫn phải thanh toán theo lịch.

Hạng B2
16/12/10
202
7.154
93
Không thiết tha và giá thị trường không chênh lệch thì rút đi cho nhẹ đầu. Bây giờ thiếu gì hàng mà lựa.

Hạng B1
22/11/16
67
29.351
103
các bác cho e hỏi câu ngoài lề tí. theo luật thì chủ đầu tư ko được thu quá 70% giá trị hđ nếu chưa giao nhà, và 95% giá trị hđ nếu chưa có sổ, mà sao e thấy nhiều dự án CĐT toàn thu đến 88%, rồi 98% vậy. Trái luật như vậy có bị phạt không ạ? Em mới vô group mình, còn nhìu bỡ ngỡ, mong các bác chỉ giáo. E cảm ơn ạ

Tập Lái
6/3/15
7
19
3
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
các bác cho e hỏi câu ngoài lề tí. theo luật thì chủ đầu tư ko được thu quá 70% giá trị hđ nếu chưa giao nhà, và 95% giá trị hđ nếu chưa có sổ, mà sao e thấy nhiều dự án CĐT toàn thu đến 88%, rồi 98% vậy. Trái luật như vậy có bị phạt không ạ? Em mới vô group mình, còn nhìu bỡ ngỡ, mong các bác chỉ giáo. E cảm ơn ạ
Người ta lách bác ạ. Hợp đồng chính đúng như bác nói, sau đó ký phụ lục điều chỉnh tiến độ thanh toán. Cái phụ lục này coi như là thỏa thuận dân sự, tức là 2 bên đồng ý ký điều chỉnh chứ không phải chủ đầu tư ép tiến độ đóng tiền sai quy định. Mà thực tế nó cũng vào giá bán thôi, theo tiến độ chuẩn thì giá cao, thỏa thuận lại tiến độ đóng tiền thì giảm giá, chiết khấu vài %