Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cái này chắc có dàn dựng.
Em vừa đưa vợ em đọc, vợ em (là giáo viên tiểu học) nói nếu là bả thì bả sẽ không bao giờ bỏ con lại Nghệ An để vào Sài Gòn đi dạy với đồng lương giáo viên ít ỏi (giáo viên chân chính nhé).

Còn em, sau khi đã tiêm nhiễm quá nhiều thói hư tật xấu ngoài xã hội thì nói thẳng là nếu không dùng mối quan hệ hoặc tiền thì một giáo viên từ Nghệ An đếch xin được chân giáo viên ở Quận 1, Sài Gòn.

Xin lỗi, em đã uống 6 chai.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hàng năm con em Sài Gòn tốt nghiệp Đại học Sư phạm TP.HCM chính quy rất nhiều và không xin được việc làm trong trường công lập đầy ra đó, mắc gì phải tuyển giáo viên từ Nghệ An vào.

Mà các cô giáo người Nghệ An cũng không nên dạy trong miền Nam vì các cô sẽ làm hư cả một thế hệ. Các cô đọc chính tả tụi nhỏ nghe không được viết sai tèm lem hết.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Cái này chắc có dàn dựng.
Em vừa đưa vợ em đọc, vợ em (là giáo viên tiểu học) nói nếu là bả thì bả sẽ không bao giờ bỏ con lại Nghệ An để vào Sài Gòn đi dạy với đồng lương giáo viên ít ỏi (giáo viên chân chính nhé).

Còn em, sau khi đã tiêm nhiễm quá nhiều thói hư tật xấu ngoài xã hội thì nói thẳng là nếu không dùng mối quan hệ hoặc tiền thì một giáo viên từ Nghệ An đếch xin được chân giáo viên ở Quận 1, Sài Gòn.

Xin lỗi, em đã uống 6 chai.

Người ta nói rươu bia là hổng có tốt quả là ko sai.

Bác mới có 6 chai mà Q10 => Q1 - day hơp đồng chứ đâu có phải là chính thức. Mấy tay tai chức còn đi day ầm ầm kìa bác:D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Hàng năm con em Sài Gòn tốt nghiệp Đại học Sư phạm TP.HCM chính quy rất nhiều và không xin được việc làm trong trường công lập đầy ra đó, mắc gì phải tuyển giáo viên từ Nghệ An vào.

Mà các cô giáo người Nghệ An cũng không nên dạy trong miền Nam vì các cô sẽ làm hư cả một thế hệ. Các cô đọc chính tả tụi nhỏ nghe không được viết sai tèm lem hết.

Giữa quãng trường Ba Đình - Có 1 vi cất giong : " Tôi nói đồng bào nghe rõ không?"
Bên dưới có hàng chiu chiu người đáp: "Rõ ah!"
- - - - - - - - - -- - - - - - - - - - - - - - -- - - - - -- - - - - --
Hỏi: Vi đó là ai?
Đáp: Hồ Chủ Tich - Quê ở huyên Nam Đàn, tỉnh Nghê An.
. . . . .
Mai mốt bác vô 4 chai thôi nhé!:):)

• Like
Reactions: DANG THIEN AN
Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Giữa quãng trường Ba Đình - Có 1 vi cất giong : " Tôi nói đồng bào nghe rõ không?"
Bên dưới có hàng chiu chiu người đáp: "Rõ ah!"
- - - - - - - - - -- - - - - - - - - - - - - - -- - - - - -- - - - - --
Hỏi: Vi đó là ai?
Đáp: Hồ Chủ Tich - Quê ở huyên Nam Đàn, tỉnh Nghê An.
. . . . .
Mai mốt bác vô 4 chai thôi nhé!:):)
Giọng nói của Bác Hồ đã thay đổi rất nhiều (nói nôm na là bị lai) sau nhiều năm bôn ba tìm đường cứu nước.

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Giọng nói của Bác Hồ đã thay đổi rất nhiều (nói nôm na là bị lai) sau nhiều năm bôn ba tìm đường cứu nước.
Em gốc lúa ( Nam Bộ rặc ) bị lai, giờ ngồi vô bàn tiệc nếu tất cả khách là người Nam Bộ đều hỏi là : em ở miền Trung Tỉnh nào vậy ? :)

• Like
Reactions: ddtuyen