Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Sao lại có những con người với giọng ca xuất chúng như vậy...

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Hy vọng là cháu này giữ phong độ & không thay đổi phong cách để có được NSND Thu Hiền mới hơn !
Bé có năng khiếu thiệt mà!
Là người mộ điệu, vây mà chưa gì bác đã trùm cái bóng của tiền bối Thu Hiền lên bé rồi.
Tội lắm ngừ ơi!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Em nghĩ rồi mua mái bãi thay cũng 50/50 thôi bác xế dầu à vì mái bãi để lâu các đường nước làm mát trong máy đóng cặn hay bị tắc thế là lắp máy xong rồi chạy được ít thời gian thì ôi thôi tắc đường nước vì các cặn khi nóng máy nó mới bở ra vậy là lại thổi gioăng mặt máy và cứ tiếp tục hạ máy sửa tiếp dài dài.

Biết là vây, nhưng ko còn sư chon lưa nào khác đâu bác ui. 1 cái máy cho dù làm lai 1 cách kỹ lưỡng đến mấy thì cũng chỉ êm tương đối thôi. Nhưng chi phí bỏ ra thì cao hơn mua 1 cái máy (khác) nhiều

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Biết là vây, nhưng ko còn sư chon lưa nào khác đâu bác ui. 1 cái máy cho dù làm lai 1 cách kỹ lưỡng đến mấy thì cũng chỉ êm tương đối thôi. Nhưng chi phí bỏ ra thì cao hơn mua 1 cái máy (khác) nhiều
Ở em công rẻ có 2.5T nâng hạ máy số, tháo ra kiểm tra bạc cam bạc biên mua đồ cos.1( thêm 0.25) có 650 ngàn đồng và công làm có 1T nữa vậy là cả thay dầu lọc dầu chưa hết 5T mà máy thì yên tâm(tất cả các phần khác của máy vẫn cos0.0 chỉ thay bạc là lên cos1). Mua 1 cái mái bãi khoảng hơn 10T về lắp ráp tổng thể cũng lên 18T mà cũng không yên tâm lắm.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Ở em công rẻ có 2.5T nâng hạ máy số, tháo ra kiểm tra bạc cam bạc biên mua đồ cos.1( thêm 0.25) có 650 ngàn đồng và công làm có 1T nữa vậy là cả thay dầu lọc dầu chưa hết 5T mà máy thì yên tâm(tất cả các phần khác của máy vẫn cos0.0 chỉ thay bạc là lên cos1). Mua 1 cái mái bãi khoảng hơn 10T về lắp ráp tổng thể cũng lên 18T mà cũng không yên tâm lắm.

Quan điểm của mình thì thiên về sửa lai máy cũng như hôp số - Ko hẳn vì tiết kiêm nhé!
Bởi khi mở ra, ta có thể đánh giá tình trang còn lai của máy hay hôp số - khả năng thành công sau khi phuc hồi, từ đó đưa ra quyết đinh thay cái khác hay là sửa chữa.
Máy & HS đa phần khi mua (cũ) đều ở tình trang câm điếc. Đánh giá bên ngoài chỉ là mang tính cảm quan hên xui - người phàm mắc thit thì làm gì có thiên lý nhãn để thấy hết ruôt gan bên trong máy?! Còn cái zu bao bao cái gì đó thì . . . ahhahaah

Khi nào gác máy và hôp số lên xe, chay thử thì mới biết đá biết vàng.

Sửa lai (máy & hôp số) cũng hên xui ko kém, cái này tùy vào cái tâm của người thơ (chứ ko phải vào tay nghề) bới ko rành ngta sẽ ko nhân. Sơ nhất là khi xe của mình bi đem ra làm thí nghiêm bởi mấy chú thơ mới tách bầy ra làm ăn riêng. Đăc điểm nhân dang của mấy chú này là cái gì cũng biết, cũng rành và . . . cái gì cũng dám hứa:)

• Like
Reactions: UFO VN
Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Quan điểm của mình thì thiên về sửa lai máy cũng như hôp số - Ko hẳn vì tiết kiêm nhé!
Bởi khi mở ra, ta có thể đánh giá tình trang còn lai của máy hay hôp số - khả năng thành công sau khi phuc hồi, từ đó đưa ra quyết đinh thay cái khác hay là sửa chữa.
Máy & HS đa phần khi mua (cũ) đều ở tình trang câm điếc. Đánh giá bên ngoài chỉ là mang tính cảm quan hên xui - người phàm mắc thit thì làm gì có thiên lý nhãn để thấy hết ruôt gan bên trong máy?! Còn cái zu bao bao cái gì đó thì . . . ahhahaah

Sửa lai (máy & hôp số) cũng hên xui ko kém, cái này tùy vào cái tâm của người thơ (chứ ko phải vào tay nghề) bới ko rành ngta sẽ ko nhân. Sơ nhất là khi xe của mình bi đem ra làm thí nghiêm bởi mấy chú thơ mới tách bầy ra làm ăn riêng. Đăc điểm nhân dang của mấy chú này là cái gì cũng biết, cũng rành và . . . cái gì cũng dám hứa:)
E cũng quan điểm như bác máy và hs bị hỏng hoặc trục trặc tháo ra kiểm tra hỏng đâu biết rõ ràng mình xử lý vừa rẻ vừa đảm bảo chứ mua bãi theo em nghĩ đúng là hên xui may thì được cái ngon không may thì ôi thôi còn tốn gấp mấy lần sửa cơ đấy bác à.

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city

Cơ bản mình cũng chọn hay tìm những gara họ có nghiệp vụ(tay nghề) và có tâm với nghề và giá cả phải chăng thì OK quá phải không bác.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com

"Mọi con đường đều dẫn tới La Mã" cũng giống như "Mọi chuyện đều quy về chi phí"! Nếu tui thay hộp số "bao êm" và sửa hộp số "bao êm" thì cứ cái nào rẻ hơn là tui làm! Bởi vì trước khi làm tui đã biết chắc là cái ga ra nhận làm không thể nào cà rỡn được! Vậy thì băn khoăn làm gì cho nó mệt?